ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเพื่อนๆแนะนำกล่องทีวีดิจิตอล รุ่นที่รับสัญญาณได้แรงๆ  (อ่าน 4323 ครั้ง)

ออฟไลน์ somchaijamsai

• Edge LED TV member
รบกวนเพื่อนๆแนะนำกล่องทีวีดิจิตอล รุ่นที่รับสัญญาณได้แรงๆ ไม่จุกจิกเรื่องเสาอากาศ
ขอบพระคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ BuBi

• LCD TV member
  • **
Samart Strong Pro เลยครับ

ถ้าไม่ชอบ ก็ลองถามคนขายดูว่ากล่องไหนที่ใช้จูนเนอร์ของ SONY

ออฟไลน์ a1111

• **
soken db 234 เรื่องการรับสัญญาณ ลองแล้ว กับ สตรอง  และ สตรองโปร   สรุป 234 ดีกว่านิด ๆ  ครับ
อีกอย่าง 234 ตัวเครื่อง ร้อนน้อยกว่า สามารถ มาก ๆ 

ออฟไลน์ BuBi

• **

ออฟไลน์ nid52

• **
เมื่อวานไปซื้อsokenมาคับดูจากพันทิปบอกจาก1490.-เหลือ890.-  ลองไปดู..จริงแฮะ..รุ่น234คับรูดบัตรได้...แต่พนักงานบางคนก็ติงต๊องนะบอกเงินสดซื้อไม่ได้ต้องใช้คูปองอย่างเดียว...สุดท้ายได้มา1เครื่องถูกกว่าสตรองโปร...แต่รับสัณญาณได้น้อยกว่าโปรคับ(ลองแบบเดียวกันคือวางเสาสามารถดี3อีแบบทิ้งๆๆขว้างๆๆที่เดียวกัน...โปรรับได้ดีกว่า(ลองแบบคร่าวๆๆ1ชั่โมง)

ออฟไลน์ carada202

• Flat TV member
  • *
ผมว่า stong pro อ่ะ รับได้ดีมาก ผมใช้มาพักใหญ่ๆแล้ว อาจจะร้อนหน่อย แต่ก้อไม่ได้มีปัญหาอะไร ใช้คู่กับ d3e สัญญาณ+คุณภาพมาเต็มผมอยู่กรุงเทพนะ และอีกอย่างเสาก้างปลาผมว่ารับสัญญาณได้ดีที่สุดแล้ว

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
ผมว่า stong pro อ่ะ รับได้ดีมาก ผมใช้มาพักใหญ่ๆแล้ว อาจจะร้อนหน่อย แต่ก้อไม่ได้มีปัญหาอะไร ใช้คู่กับ d3e สัญญาณ+คุณภาพมาเต็มผมอยู่กรุงเทพนะ และอีกอย่างเสาก้างปลาผมว่ารับสัญญาณได้ดีที่สุดแล้ว

เห็นด้วยครับ......สายอากาศก้างปลา UHF รับได้ดีกว่า  (รวมรวมความเข้มของสัญญาณรวมกันแล้วรับชัด)  เสาหลวดกุ้งหรือแท่งที่มีไฟเลี้ยงซะอีก
ที่บ้านข้าน้อย โถงชั้นล่าง  ก็ใช้ D3A วางชั้วคราว  บนตู้สูง 2m ครับ........(แต่Dune Tv102DVBT2 ยังสแกนได้เพียง 22ช่องเอง)

หากต้องการชัดแน่ๆ   ........   ใช้แบบก้างเยอะๆ  ยาวๆ  ไว้นอกบ้าน  แล้วต่อสายเข้ามา(ใช้หลายจุดก็ต่อผ่านตัวสปลิตเตอร์ สายอากาศ  เทคนิคดั้งเดิม)
แบบนี้   กล่องไหนๆ  ก็คงชัดโบ๊ะ  แน่นอนจร้า

ที่เหลือก็วัดกันที่  คุณภาพเนื้อแท้ ของแต่ละกล่อง

ที่บ้านยังไม่ได้รับคูปอง(อยู่ ตจว)  ถ้าได้มา คงหาแลก  Strong White & Black  จะแกะดูข้างในซะหน่อย เผื่อโมฯอะไรๆ แล้วดีขึ้นได้บ้าง [คิคิ]