หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามแบบคนไม่รู้นะครับ LG พาสม่า กับ HT ฟิลลิป !!!!!!!!  (อ่าน 802 ครั้ง)
T@NG555
Flat TV member
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 01:10:50 am »

คือผมมี LG พาสม่า PW450 ตัวนึง แล้ววันนี้ไปได้ชุด HT ลดราคาของฟิลลิปมาอีกตัวหนึ่ง ที่บ้านใช้กล่อง dreamboxHD ปัญหาคือผมจะเอาเสียงจาก TV มาออก HT ของฟิลลิปยังไง คือ มันงงอะครับ ต่อสาย เสียง แดงขาว ก็ไม่ได้ ต่อ HDMI ก็ไม่ออก  กระดึบ มันต้องต่อยังไงใช้สายอะไรเหรอครับ ผู้รู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ ผมไม่รู้จริงๆ ขอบคุณครับทุกท่าน ปลื้ม รัก
XTA
OLED TV member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 07:08:44 am »

HT รุ่นอะไรละครับ
Phoe_nix
LCD TV member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 04:32:14 am »

ภาพ  dreamboxHD --- HDMI --> TV
เสียง dreamboxHD --- coaxial--> HT
เสียง TV ---------------optical----> HT

หรือ

dreamboxHD --- HDMI --> TV ----optical---> HT

หน้า: [1]
  พิมพ์