ผู้เขียน หัวข้อ: LCD Samsung เปิดมาใช้งานได้ 3-4 วินาที ภาพดับเหลือแต่เสียง  (อ่าน 1293 ครั้ง)

ออฟไลน์ babanafis

• Flat TV member
  • *
ขอความรู้จากท่านผู้รู้หน่อยครับ
LCD Samsung เปิดมาใช้งานได้ 3-4 วินาที ภาพดับเหลือแต่เสียง
ใครทราบบ้างครับว่า เกิดจากสาเหตุใด มีอะไหล่ซ่อมไหมครับ รุ่นเก่าซะด้วย
จะหาอะไหล่ได้เปล่า ปัญหาอื่นไม่มีเลย จะทิ้งก็เสียดาย บอดี้ยังใหม่อยู่ เก็บไว้ให้เด็กดูการ์ตูนก็ยังได้อยู่
ชื่อรุ่นครับ LA32R71BA

ออฟไลน์ babanafis

• Flat TV member
  • *
Re: LCD Samsung เปิดมาใช้งานได้ 3-4 วินาที ภาพดับเหลือแต่เสียง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 02:49:18 pm »
น่าจะซ่อมได้อยู่นะครับ ซับพลายรุ่นี้ยีงมี  อยู่แถวไหนครับ เรามีทีมช่างทั่วประเทศ ใกล้ที่ไหน ไปใช้บริการได้เลยครับ

จันทบุรีครับ มีช่างไหมครับ