ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมีปัญหาเชื่อมต่อ Optic ไปชุดเครื่องเสียงครับ  (อ่าน 2628 ครั้ง)

ออฟไลน์ NaiYai

• *
ผมมีอุปกรณ์ 2 ชิ้น คือ

LG CINEMA 3D SMART TV 55LB750T และเครื่อง receiver Sherwood RD-6506

มีปัญหาคือต่อสาย audio out ที่เป็น OPT out จากหลัง TV ไปเข้าที่ OPT in ที่เครื่อง receiver แต่พบว่าไม่มีเสียงออก

โดยผมได้ตั้งค่าเสียงที่ TV แล้ว และก็ตั้งค่า channel Video1 ที่เครื่อง receiver แล้ว ก็ไม่มีเสียงออกครับ

ขอความรู้เพื่อนๆ หน่อยครับ

ออฟไลน์ pekookja

• LCD TV member
  • **
Re: ผมมีปัญหาเชื่อมต่อ Optic ไปชุดเครื่องเสียงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 05:59:39 pm »
ลองเสียบสาย แล้วดูแสง หรือยังครับ มีแสงเปล่า เช็คสายว่าขาดเปล่า

ออฟไลน์ NaiYai

• *
Re: ผมมีปัญหาเชื่อมต่อ Optic ไปชุดเครื่องเสียงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2014, 09:38:55 pm »
มีแสงปกติครับ

ทีแรกไม่แน่ใจ ก็อุตส่าเอาสายไปเปลี่ยนที่ร้าน
กลับมาเสียบ ก็มีแสงปกติทุกอย่างครับ

งงเลยครับ