ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของ amp (yamaha)กับระบบเสียงที่มีต่อ decoder (รบกวนเพื่อนๆด้วยครับ)  (อ่าน 1843 ครั้ง)

ออฟไลน์ suan

• *
ก่อนอื่นขอบอกก่อนว่าผมใช้ yamaha rx-v550 แล้วผมได้เปลี่ยนเครื่องเล่นจาก dvd เป็น บลูเรย์ ซึ่งในปัจจุบันเสียงที่เราเล่นกับแผ่นบลูเรย์มันก็จะเป็นพวก dts-hdเป็นต้น ซึ่งเสียงมันก็ออกนะครับแต่เพียงความต้องการในใจลึกๆก็อยากจะได้เสียงที่เป็น dts-hdตามแผ่นเป็นต้นไม่มากก็น้อย มีเพื่อนๆที่เล่นampเค้าแนะนำผมว่าถ้าจะให้ดีควรต่อเป็น multi channel ซึ่งเครื่องyamahaของผมตัวนี้ก็มีและเพื่อนผมก็แนะนำต่อไปอีกว่าให้ไปซื้อเครื่อง decoderที่มีmulti channel(out put)ด้วย

สิ่งที่ผมได้กล่าวให้พี่ๆเพื่อนๆได้อ่านไปนั้น รบกวนช่วยแนะนำผมด้วยว่าควรทำอย่างไรที่จะตอบสนองความต้องการของผมไม่มากก็น้อยที่ผมต้องการเบื้องต้นไป มีวิธีไหนอย่างไรบ้างดี(ที่ไม่ทำให้ต้องเปลี่ยนเครื่องAmp)  [โขก]และถ้าจะซื้อdecoderควรเป็นยี่ห้อไหนดี รบกวนทำให้ฝันผมเป็นจริงด้วยครับเพราะถามใครไปไม่เคยมีใครให้คำตอบผมละเอียดและชัดเจนได้เลย(ถามเพื่อนๆของผม)ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ ronnawut

• Edge LED TV member
ตอบแบบตรงประเด็น ชัดเจนและมีใช้เองและทำมาแล้วด้วยตนเอง คือ ซื้อบลูเรย์ใหม่เท่านั้นครับ ระบุยี่ห้อ oppo เท่านั้น รุ่น 103 103d 105d อะไรว่าไป ตามทุนที่เรามี ต่อเข้าช่อง 6ch input ด้วยสาย analog rca ดีๆหน่อย เสียงออกมานุ่มนวลไดนามิคชวนฟังกว่า hdmi เป็นการแก้ปัญหาที่ถูกจุดและคุ้มค่าสุดครับ แอมป์เก่าพวกนี้ผลิตมาเลย์เสียงดีมาก ไม่ควรทิ้ง

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
ตอบแบบตรงประเด็น ชัดเจนและมีใช้เองและทำมาแล้วด้วยตนเอง คือ ซื้อบลูเรย์ใหม่เท่านั้นครับ ระบุยี่ห้อ oppo เท่านั้น รุ่น 103 103d 105d อะไรว่าไป ตามทุนที่เรามี ต่อเข้าช่อง 6ch input ด้วยสาย analog rca ดีๆหน่อย เสียงออกมานุ่มนวลไดนามิคชวนฟังกว่า hdmi เป็นการแก้ปัญหาที่ถูกจุดและคุ้มค่าสุดครับ แอมป์เก่าพวกนี้ผลิตมาเลย์เสียงดีมาก ไม่ควรทิ้ง

[เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]   

นานๆ จะเจอคนเล่น  คอเดียวกัน  [คิคิ]