ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องเล่น blu ray ไม่ออก 1080p ครับ  (อ่าน 2878 ครั้ง)

ออฟไลน์ Barenz

• Flat TV member
  • *
เครื่องเล่น blu ray ไม่ออก 1080p ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 09:35:00 am »
วันก่อนเปิดแผ่น blu ray (แท้) ดูครับ เห็นว่าภาพที่ส่งออกมาเป็น 480p ครับ ไม่ใช่ 1080p เหมือนเมื่อก่อน สายก็ยังเป็นสาย HDMI ครับ
ไม่รู้ว่าไปกดโดนปุ้มไหนบนรีโมตหรือเปล่า พอลองเปลี่ยนเครื่องใช้เป็น PS3 ดู ภาพก็เป็น 1080p ปกติครับ
เครื่องเล่นผม LG ครับ

ออฟไลน์ Sugoi

• Flat TV member
  • *
Re: เครื่องเล่น blu ray ไม่ออก 1080p ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2015, 03:54:01 pm »
วันก่อนเปิดแผ่น blu ray (แท้) ดูครับ เห็นว่าภาพที่ส่งออกมาเป็น 480p ครับ ไม่ใช่ 1080p เหมือนเมื่อก่อน สายก็ยังเป็นสาย HDMI ครับ
ไม่รู้ว่าไปกดโดนปุ้มไหนบนรีโมตหรือเปล่า พอลองเปลี่ยนเครื่องใช้เป็น PS3 ดู ภาพก็เป็น 1080p ปกติครับ
เครื่องเล่นผม LG ครับ

ใช้ LG เหมือนกัล ทุกวันนี้ดู แผ่น BD (แท้) บางเรื่อง บางฉาก บางซีน ภาพมันจะเป็นเม็ดๆๆๆๆ แบบว่าไม่เนียนอ่ะ ขนาดว่าดูเรื่องเดียวกัน บางฉากก็ชัดเว่อร์มากๆๆๆๆ บางฉากก็ดันเป็นเม็ดๆๆๆๆ แล้วสีดำก็ออกเทาๆ ไม่ดำสนิท เข้าใจว่าอาจเป็นที่

1. คุณภาพแผ่นแท้ 25GB, 50GB
2. คุณภาพสาย HDMI สั้น-ยาว, กลม-แบน
3. คุณภาพเครื่องเล่น Bluray 3ดี, 2 ดี
4. คุณภาพจอ LED, Plasma

กว่าจะได้ภาพ-เสียง ที่ perfect จริงๆ ถึงตอนนั้น กระเป๋าคงแบนแล้ว แบนอีก จนฉีกขาด กระจุย