ผู้เขียน หัวข้อ: LCD Sony 40" จอแดงไปเกือบครึ่ง แบบนี้ซ่อมได้ไหมครับ  (อ่าน 2645 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gilded

• *
ตามภาพเลยครับ เพิ่งเปิดจะเป็นแดงๆ พอภาพมาก็จะทับทำให้สีเพี้ยนแค่ช่วงล่างๆ

ประกันน่าจะหมดแล้ว แบบนี้ซ่อมราคาเป็นไงบ้างครับ

[เศร้า]

ออฟไลน์ biggalo

• *
Re: LCD Sony 40" จอแดงไปเกือบครึ่ง แบบนี้ซ่อมได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 08:48:05 am »
จอเสียครับ   รุ่นอะไรครับ

ซ่อมแพงไหมครับ รึซื้อใหม่ดีกว่า

ออฟไลน์ biggalo

• *
Re: LCD Sony 40" จอแดงไปเกือบครึ่ง แบบนี้ซ่อมได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 08:51:59 am »
ของผมก็เป็นอาการเดียวกันรุ่น gx520 ซ่อมแพงไหม???? รึซื้อใหม่ดีกว่า ส่วนของท่านเจ้าของกระทู้ก็น่าจะเป็นรุ่นใกล้เคียงกันเพราะหน้าตาเหมือนกัน

ออฟไลน์ Gilded

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 05:15:34 pm »
จอเสียครับ   รุ่นอะไรครับ

BX420  40นิ้วครับ   ซ่อมแพงมั้ยครับ อาการนีเ้

[โขก]