ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา HD Player กับไฟล์ที่แชร์ผ่าน window 8.1  (อ่าน 1759 ครั้ง)

ออฟไลน์ ironbat

• *
ปัญหา HD Player กับไฟล์ที่แชร์ผ่าน window 8.1
« เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 09:29:50 am »
ใช้ Dune 303D อยู่ครับ
เมื่อก่อนดูหนังจาก shared drive ของ window 7 ได้ (เสียบสายlan) แต่พอ upgrade มาเป็น window 8.1 แล้วกลับมองไม่เห็น folder หนังที่แชร์อยู่
เข้าทาง Network Browser/Network Places/ Workgroup เห็นชื่อเครื่องที่แชร์อยู่ แต่ข้างในเป็น empty ครับ  
ลองทุกวิถีทางแล้วครับ ทั้ง แชร์ full control และ ตั้ง security เป็น full control สำหรับ everyone ไม่ทราบว่ามีใครเคยเจอปัญหานี้บ้างไหมครับ ฝากแนะนำด้วยครับ

Note: เพิ่มเติมครับ ได้ทดลอง เพิ่ม permission ให้ guests แล้วด้วยครับ ก็ยังคงไม่ได้อยู่
 [เศร้า]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2014, 11:43:09 am โดย ironbat »