หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับการต่อสาย VGA และ HDMI จาก notebook ไป JVC BX38  (อ่าน 5462 ครั้ง)
zazoi
*

« เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 02:13:46 pm »

สวัสดีค่ะ

รบกวนสอบถามวิธีการเซ็ตค่า notebook ผ่านสาย VGA และ HDMI ต่อกับ LCD JVD BX38 ค่ะ
เนื่องจากไม่มีความรู้เรื่องการตั้งค่าจาก notebook เลยค่ะ เพราะเป็นการ์ดจอ ATI Radeon HD3470 ค่ะ
ต่อยังไงภาพและเสียงก็ไม่ออกค่ะ ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรคะ

และเมื่อต่อกับคอมอีกเครื่องที่เป็นการ์ดจอ onboard อ่ะค่ะ ภาพจาก VGA ออกค่ะ แต่ไม่มีเสียง ไม่ทราบว่าต้องตั้งค่าอะไรเพิ่มหรือต้องเพิ่มสายต่ออย่างไรบ้างคะ

ปล. ขอโทษที่ถามแบบไม่มีความรู้เลยนะคะ เพราะว่าไม่ทราบเรื่องพวกนี้เลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

f2webbot
Flat TV member
*

http://www.ultimatedigg.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 02:49:56 pm »

สายVGAมาแต่ภาพอยู่แล้วคับเสียงไม่มี ช็อค
HDMIมันต้องเซตอะคับแล้วแต่รุ่น เปล่า
เซตคร่าวๆนะคับลองดูก่อน เพราะว่าไม่เคยใช้อะคับ
Control Panel -->Sound and Audio Devices -->tab3 audio-->Sound Playback-->เลือกhdmi
 กระโดด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2009, 03:07:39 pm โดย f2webbot » บันทึกการเข้า

Bong
Flat TV member
*

พรุ่งนี้ต้องเป็นวันของเรา อิ อิ...

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 12:12:11 am »

ไม่รู้ว่าจะเหมือนกันหรือเปล่านะครับของที่บ้านผม jvc fx38 เเต่ผมคิดว่าน่าจะคล้ายฯกันนะครับลองดูที่ข้างหลังทีวีนะครับมันจะมีรูฯเต็มไปหมดเลยเเต่มันจะมีอยู่รูนึงที่เล็กเล็กกว่าเพื่อนเป็นรูกลมฯเเละไม่มีสีกำกับขนาดมันจะเท่ากับเเจ็คลำโพงคอมนะครับทีนี้ก็หาสายลำโพงคอมที่เป็นหัวขนาด 3.5 มิล ทั้งสองด้านมาเอาด้านนึงเสียบเข้าที่หลังคอมเเละอีกปลายด้านนึงของสายเข้ากับช่องด้านหลังทีวี ( ซึ่งน่าจะมีช่องเดียวที่เสียบได้ครับ) จากนั้นก็เปิดคอมเเล้วก็เปิดเสียงที่ทีวีเสียงก็น่าจะออกที่ทีวีเเล้วละครับ.  เเต่ถ้ามีลำโพงคอมอยู่เเล้วก็ไม่ต้องไปต่อที่ทีวีก็ได้ครับเอาเเค่ภาพไปออกที่ทีวีเเละก็เปิดลำโพงคอมเเค่นี้เสียงจากคอมก็มาออกที่ลำโพงเเล้วครับ . อันนี้ตอบอันคอมเครื่องที่มีการ์ดจอ onboard นะครับส่วนโน้ตบุคผมไม่ทราบเลยครับคงต้องรอท่านอื่นมาตอบครับ โย่ว
zazoi
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 12:30:12 pm »

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบมากค่ะ   Smiley
หน้า: [1]
  พิมพ์