สอบถามเกี่ยวกับการต่อสาย VGA และ HDMI จาก notebook ไป JVC BX38

(1/1)

zazoi:
สวัสดีค่ะ

รบกวนสอบถามวิธีการเซ็ตค่า notebook ผ่านสาย VGA และ HDMI ต่อกับ LCD JVD BX38 ค่ะ
เนื่องจากไม่มีความรู้เรื่องการตั้งค่าจาก notebook เลยค่ะ เพราะเป็นการ์ดจอ ATI Radeon HD3470 ค่ะ
ต่อยังไงภาพและเสียงก็ไม่ออกค่ะ ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรคะ

และเมื่อต่อกับคอมอีกเครื่องที่เป็นการ์ดจอ onboard อ่ะค่ะ ภาพจาก VGA ออกค่ะ แต่ไม่มีเสียง ไม่ทราบว่าต้องตั้งค่าอะไรเพิ่มหรือต้องเพิ่มสายต่ออย่างไรบ้างคะ

ปล. ขอโทษที่ถามแบบไม่มีความรู้เลยนะคะ เพราะว่าไม่ทราบเรื่องพวกนี้เลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

f2webbot:
สายVGAมาแต่ภาพอยู่แล้วคับเสียงไม่มี [ช็อค]
HDMIมันต้องเซตอะคับแล้วแต่รุ่น [เปล่า]
เซตคร่าวๆนะคับลองดูก่อน เพราะว่าไม่เคยใช้อะคับ
Control Panel -->Sound and Audio Devices -->tab3 audio-->Sound Playback-->เลือกhdmi
 [กระโดด]

Bong:
ไม่รู้ว่าจะเหมือนกันหรือเปล่านะครับของที่บ้านผม jvc fx38 เเต่ผมคิดว่าน่าจะคล้ายฯกันนะครับลองดูที่ข้างหลังทีวีนะครับมันจะมีรูฯเต็มไปหมดเลยเเต่มันจะมีอยู่รูนึงที่เล็กเล็กกว่าเพื่อนเป็นรูกลมฯเเละไม่มีสีกำกับขนาดมันจะเท่ากับเเจ็คลำโพงคอมนะครับทีนี้ก็หาสายลำโพงคอมที่เป็นหัวขนาด 3.5 มิล ทั้งสองด้านมาเอาด้านนึงเสียบเข้าที่หลังคอมเเละอีกปลายด้านนึงของสายเข้ากับช่องด้านหลังทีวี ( ซึ่งน่าจะมีช่องเดียวที่เสียบได้ครับ) จากนั้นก็เปิดคอมเเล้วก็เปิดเสียงที่ทีวีเสียงก็น่าจะออกที่ทีวีเเล้วละครับ.  เเต่ถ้ามีลำโพงคอมอยู่เเล้วก็ไม่ต้องไปต่อที่ทีวีก็ได้ครับเอาเเค่ภาพไปออกที่ทีวีเเละก็เปิดลำโพงคอมเเค่นี้เสียงจากคอมก็มาออกที่ลำโพงเเล้วครับ . อันนี้ตอบอันคอมเครื่องที่มีการ์ดจอ onboard นะครับส่วนโน้ตบุคผมไม่ทราบเลยครับคงต้องรอท่านอื่นมาตอบครับ [โย่ว]

zazoi:
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบมากค่ะ   :)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ