ผู้เขียน หัวข้อ: Panasonic TH-42A410T จัดเก็บการตั้งค่าภาพอย่างไรครับ  (อ่าน 2229 ครั้ง)

ออฟไลน์ I-narmer

• *
ปรับสีได้ แต่จัดเก็บไม่ได้ครับ ใครรู้ช่วยเหลือทีคร้าบบ

ออฟไลน์ GOODS BUY SHOP

• Flat TV member
  • *
Re: Panasonic TH-42A410T จัดเก็บการตั้งค่าภาพอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2015, 08:53:46 am »
ปรับสีได้ แต่จัดเก็บไม่ได้ครับ ใครรู้ช่วยเหลือทีคร้าบบ

ผมใช้ Panasonic TH-32A410T  (คาดว่าเมนูน่าจะใกล้เคียง หรือเหมือนกัน)

เข้าเมนูเพื่อปรับตั้งสี  หรือ อื่น ๆ
หลังจากปรับได้ตามต้องการแล้ว ให้กดปุ่ม OK 
แค่นี้เครื่องก็จะบันทึกค่าที่ตั้งไว้แล้วครับ

ผมทดสอบ ปิด เปิดเครื่อง หรือ ปิดสวิทซ์ไฟฟ้า  แล้วเปิดใหม่  ค่าที่ตั้งไว้ก็ยังคงอยู่ครับ