ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องแผ่นแท้ Blu ray ครับ  (อ่าน 5808 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jeenuch

• Flat TV member
  • *
สอบถามเรื่องแผ่นแท้ Blu ray ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 29, 2014, 09:01:43 pm »
   ...สงสัยครับว่า แผ่น Blu ray มาสเตอร์ ของ DNA...
   ...กับแผ่น มาสเตอร์ แบบอื่นที่ขายกันตามเน็ตทั่วไป
   คุณภาพ ต่างกันไม่ครับ เห็นขายกันอยู่ในเน็ต ตกเรื่องละหลายพันบาท แล้วแต่หนัง
   แต่เห็นหนังของ DNA ไม่ว่าจะเรื่องไหนก็ไม่ค่อยเกิน 800-900บาทครับ

ออฟไลน์ POKAPONG

• Full LED TV member
Re: สอบถามเรื่องแผ่นแท้ Blu ray ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 11:30:28 pm »
ผมเล่นแผ่นก็อปเป็นหลักและเล่นแผ่นแท้น้อยมากครับ ขอตอบตรงๆว่า แทบไม่รู้สึกถึงควมแตกต่างครับ

• *
Re: สอบถามเรื่องแผ่นแท้ Blu ray ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 01, 2015, 01:17:36 am »
^^^ ปรกติผมจะเก็บพวกหนัง mkv อยู่แล้ว ไม่ว่าจะ 2D-3D...รวมๆแล้วก็เกือบ400เรื่อง ครับจะเล่นผ่านเครื่องHD Player
^^^แต่เพิ่งถอยเครื่อง Blu-ray มาได้ 2-3เดือนแล้วแต่อยากเก็บหนังแบบแผ่นบ้าง...เอาเรื่องที่ชอบจริงๆครับ

ออฟไลน์ POKAPONG

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 01, 2015, 12:18:18 pm »
 [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 01, 2015, 03:43:34 pm »
.....ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ.... [เท่ห์]

ออฟไลน์ นังกชกรเล้าไก่

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 11, 2015, 11:22:40 pm »
ถ้าแผ่น Full RIP เรื่องภาพคิดว่าไม่ต่างจากแผ่นแท้  แต่ถ้าคุณภาพความคงทนและน้ำยาเคลือบแผ่น ของแท้อยู่คงทนกว่า

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 05:13:07 pm »
แล้ว ร้านหนัง DNA แผ่นหนังจะทนไม่ครับ

ออฟไลน์ Sugoi

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 20, 2015, 12:44:55 pm »
ร้าน DNA สาขาไหนบ้าง ที่ขายบลูเรย์ อยากลองไปดูๆ บ้าง แถวบ้านขายแต่ DVD-VCD

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 08:16:12 am »
ของผมอยู่จังหวัด ตรัง ครับ....ซื้อตามโลตัส ที่กระบี่ก็มี....แต่แผ่นไม่ค่อยเยอะครับ....มีไม่กี่เรือง....ส่วนมากจะมีหนังที่หน้าจะขายได้

ล่าสุดผมซื้อ ทรานฟอร์เมอร์ 4 ....ในกล่องมี 2 แผ่น หนัง 1แผ่น อีกแผ่นเป็น สกู๊ปพิเศษ ครับ