ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอาการเสีย พลาสม่า LG  (อ่าน 1546 ครั้ง)

ออฟไลน์ nongeam

• *
สอบถามอาการเสีย พลาสม่า LG
« เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 10:33:43 am »
สอบถามอาการเสียของ พลาสม่าทีวี LG42pj650 ตามภาพด้วยครับ ว่าเกิดจากอะไร ซ่อมแพงมั๊ยครับ

ผมเคยเอาไปซ่อมมาแล้วครั้งนึง เนื่องจากไฟของ LNB มันลงกราวด์ ที่ฝ้าเพดาน แล้วลามมาที่ปลั๊กทีวี

พอหลังจากซ่อมได้สัก 1 เดือน จึงมีอาการตามนี้เกิดขึ้ันตามมาครับ ลักษณะการเกิดจะเป็นเงาดำๆ ตามภาพ จะเกิดหลังจากเปิดเครื่องไปแล้วประมาณ 10 นาที

ต้องปิดเครื่องสักพักถึงจะหาย แต่พอดูได้สักพักก็จะเป็นอีก

ออฟไลน์ nongeam

• *
Re: สอบถามอาการเสีย พลาสม่า LG
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 08:42:08 am »
น่าจะมีสองส่วน นะครับ เมนบรอด หรือ โลจิกบรอดนะครับ น่าจะซ่อมได้อยู่ครับ

ราคาค่าซ่อม พอจะประมาณได้มั๊ยครับ