ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงปีนี้จะมี HD Player 3D อะไรออกมาใหม่บ้างหรือเปล่า  (อ่าน 6161 ครั้ง)

ออฟไลน์ jene

• Flat TV member
  • *
อยากได้เครื่องเล่น HD Player 3D คุณภาพดีๆ สักเครื่อง แต่ก็ไม่รู้จะซื้อของอะไร Dune Base 3D ก็ออกมานานแล้ว Cen.Grand 390 ก็เห็นกระทู้ข้างล่างว่าเล่น3D  Full rip/ISO มีกระตุก 
ตอนนี้ใช้ Dune Max อยู่ถ้าไฟล์ 3D ก็จะใช้ PC เล่น  + Projector BengQ W1070 + จอ 92 นิ้วอยู่ครับ

ช่วงเวลาใกล้ๆนี้จะมี HD Player 3D อะไรออกมาใหม่บ้างหรือเปล่า เน้นเล่นไฟล์ 3D Full Rip iso BDMV จะเอามแทน PC ครับ
PC อยู่คนละห้องจะดู 3D ก็ต้องไปถอดมา

• *
Re: ช่วงปีนี้จะมี HD Player 3D อะไรออกมาใหม่บ้างหรือเปล่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2015, 10:51:15 pm »
เห็นเงียบๆ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
Re: ช่วงปีนี้จะมี HD Player 3D อะไรออกมาใหม่บ้างหรือเปล่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 03:35:00 am »
ถ้าเป็น HDplayer คงมีแค่ Realtek1195 เพราะตอนนี้ทุกคนหันไปทำ Android กันหมดครับ

ออฟไลน์ Kaisit

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 22, 2015, 09:06:41 pm »
อยากได้เครื่องเล่น HD Player 3D คุณภาพดีๆ สักเครื่อง แต่ก็ไม่รู้จะซื้อของอะไร Dune Base 3D ก็ออกมานานแล้ว Cen.Grand 390 ก็เห็นกระทู้ข้างล่างว่าเล่น3D  Full rip/ISO มีกระตุก 
ตอนนี้ใช้ Dune Max อยู่ถ้าไฟล์ 3D ก็จะใช้ PC เล่น  + Projector BengQ W1070 + จอ 92 นิ้วอยู่ครับ

ช่วงเวลาใกล้ๆนี้จะมี HD Player 3D อะไรออกมาใหม่บ้างหรือเปล่า เน้นเล่นไฟล์ 3D Full Rip iso BDMV จะเอามแทน PC ครับ
PC อยู่คนละห้องจะดู 3D ก็ต้องไปถอดมา

รบกวนถาม จขกท. หน่อยครับ
ผมก็อยากได้เหมือนกันครับ ตอนนี้ไม่รู้จะซื้ออะไร ถามหน่อยครับเห็นใช้อยู่ Dune HD Max มันเล่นไฟล์  3D Full Rip iso BDMV กระตุกไหมครับ ?
2. มันเล่นเป็นเมนูจากตัว  Full Rip iso ได้ด้วยใช่ใหมครับ
3. Dune HD Max กับ Dune Base 3D อันไหนดีกว่ากันครับ (ผมเน้นเอามาดูหนังอย่างเดียวครับ ขอลื่นๆชัดๆ)

ออฟไลน์ wat12

• ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 03:41:27 pm »
Dune มีข้อดี  ที่FW เสถียร  Sigma(Dune ใช้แต่ชิบยี่ห้อนี้)  ข้างใน อ่านไฟล์mkv เก่งกว่า  เครื่องที่ใช้ Marvel QDEO (Kaiboer , Cengrand , Oppo)

หากต้องการเน้น คุณภาพ ของภาพ(ฟิล์มไลค์ และเผลอๆชัดใส สวยกว่าในโรงหนัง ...ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความสามารถของชุดเราครับ) และเสียงที่ถูกใจกว่า

Marvel QDEO ตอบโจทย์กว่าครับ..........

อย่างไรก็ตาม นานสารพันของเครื่องที่ใช้ ชิบตัวหลัง......ชอบไฟล์คุณภาพเหมาะสม  ตรงจริต กับมันด้วยครับ (ยิ่งได้ไฟล์ เสมือนข้อมูลที่อยู่ในแผ่นบลูเรย์ มากเท่าไหร่ การอ่าน การเล่น ยิ่งราบรื่นไร้ปัญหาครับ)

ส่วนเรื่องคุณภาพ ของภาพ  ความชัดใส  ไร้/ปลอดน้อยซ์   ... ยังมีองค์ประกอบอีกหลากหลาย  ให้จัดการในระบบครับ
อาจเกี่ยวลึกถึงแท่งกราวนด์ สายกราวนด์   ไฟเมน  เรื่อยมาถึงสายไฟเข้าเครื่องทุกๆเส้น (ไม่มีเว้นแม้สายไฟต่อจอ/เครื่องฉาย)
และอื่นๆอีกหลายอย่างจร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2015, 03:43:55 pm โดย wat12 »

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 04:33:07 pm »

ผมก็อยากได้เหมือนกันครับ ตอนนี้ไม่รู้จะซื้ออะไร ถามหน่อยครับเห็นใช้อยู่ Dune HD Max มันเล่นไฟล์  3D Full Rip iso BDMV กระตุกไหมครับ ?
2. มันเล่นเป็นเมนูจากตัว  Full Rip iso ได้ด้วยใช่ใหมครับ
3. Dune HD Max กับ Dune Base 3D อันไหนดีกว่ากันครับ (ผมเน้นเอามาดูหนังอย่างเดียวครับ ขอลื่นๆชัดๆ)

Dune Max เล่น 3D ไม่ได้ครับ แต่ 2D Full Rip iso BDMV เล่นได้ไม่มีปัญหา และเล่นเมนูจากตัว  Full Rip iso ได้ครับ
Dune Base 3D  ผมไม่เคยใช้ครับ ใช้แต่ Dune Max มา 4 ปีแล้วล่ะ
อยากได้ที่เล่น 3D ได้แต่ไม่รู้จะซื้อของอะไรดี อยากได้แบบ Dune Max และเล่น 3D ได้ครับ
ตอนนี้เลยไปซื้อ Mini PC Lenovo Q190 Core™i3-3217U  http://lenovothailand.com/product/item/lenovo-q190
มาลงโปรแกรมดูหนัง 3D รอไปก่อน

ออฟไลน์ Kaisit

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 23, 2015, 05:06:44 pm »
อยากได้เครื่องเล่น HD Player 3D คุณภาพดีๆ สักเครื่อง แต่ก็ไม่รู้จะซื้อของอะไร Dune Base 3D ก็ออกมานานแล้ว Cen.Grand 390 ก็เห็นกระทู้ข้างล่างว่าเล่น3D  Full rip/ISO มีกระตุก  
ตอนนี้ใช้ Dune Max อยู่ถ้าไฟล์ 3D ก็จะใช้ PC เล่น  + Projector BengQ W1070 + จอ 92 นิ้วอยู่ครับ

ผมก็อยากได้เหมือนกันครับ ตอนนี้ไม่รู้จะซื้ออะไร ถามหน่อยครับเห็นใช้อยู่ Dune HD Max มันเล่นไฟล์  3D Full Rip iso BDMV กระตุกไหมครับ ?
2. มันเล่นเป็นเมนูจากตัว  Full Rip iso ได้ด้วยใช่ใหมครับ

Dune Max เล่น 3D ไม่ได้ครับ แต่ 2D Full Rip iso BDMV เล่นได้ไม่มีปัญหา และเล่นเมนูจากตัว  Full Rip iso ได้ครับ
Dune Base 3D  ผมไม่เคยใช้ครับ ใช้แต่ Dune Max มา 4 ปีแล้วล่ะ
อยากได้ที่เล่น 3D ได้แต่ไม่รู้จะซื้อของอะไรดี อยากได้แบบ Dune Max และเล่น 3D ได้ครับ
ตอนนี้เลยไปซื้อ Mini PC Lenovo Q190 Core™i3-3217U  http://lenovothailand.com/product/item/lenovo-q190
มาลงโปรแกรมดูหนัง 3D รอไปก่อน

กรรมผมจะเป็นลมครับ ศึกษาข้อมูลไปมาผมคิดว่าไอ้ Dune base 3D นี่ละใช่อย่างที่ต้องการเลยแต่ ผมมารู้ว่าอ้าว.... มันเล่นเมนูตัว Full Rip iso ไม่ได้ OMG ผมนี่เซ็งเลย แล้วจะใช้ตัวไหนละทีนี้  [โขก]

มันมี Dune รุ่นสูงกว่านี้ที่เล่นเมนูได้ไหมครับ ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2015, 05:07:58 pm โดย Kaisit »

ออฟไลน์ wat12

• ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 24, 2015, 09:23:17 am »
ถ้าเน้นเล่นไฟล์ ฟูลริบจริงๆ   และสามดีด้วย

Cengtrand ครับ

ออฟไลน์ nongyui

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 24, 2015, 12:11:09 pm »
ถ้าเน้น 3d full rip สนับสนุน cengrand 5i390 ด้วยคนค่ะ เป็นเครื่องเล่นที่ mkv มีปัญหา full rip ดีเยี่ยม ภาพสวยกว่าตัวไหนๆ เล่นเมนู full rip ได้ด้วยค่ะ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 05:28:00 pm »
Cen.grand 390 สั่งซื้อที่ digilife บอกว่าของหมด

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 04:17:10 pm »
Cen.grand 390 สั่งซื้อที่ digilife บอกว่าของหมด
ของน่าจะมาถึงช่วงต้นเดือนครับ

ออฟไลน์ kiang41

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 08:01:42 am »
รบกวนเจ้าของกระทู้ด้วยคับ สอบถามการใช้ pc ดูหนัง 3D ต้อง set  ยังไงถึงดู3Dไดัคับ ผมใช้ notebook intel core i7 ดู ผ่าน avr yamaha 830
ไป ben q 680 เล่นได้ กับ โปรแกรม mac blu-ray player ได้ แต่ไม่เป็น 3D คับ ไม่ทราบต้องตั้งค่าตรงไหนบ้าง รบกวนด้วยคับ

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 04:23:59 pm »
ผมใช้เล่นไฟล์ BDMV ISO 3D โดยใช้โปรแกรม PowerDVD14 กับ ArcsoftTMT ก็ไม่ได้ปรับอะไร เปิดมาโปรเจคเตอร์ W1070 มันก็เห็นเป็น 3D เลย
แต่ก็มีกระตุกเหมือนกัน เรื่องนึงครั้ง-สองครั้ง
ลองไปถามที่นี่ดูครับ http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=216452