หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พาสม่า กับ แอลอีดี เวลาเสียอันไหนซ่อมง่ายกว่ากัน  (อ่าน 1767 ครั้ง)
clay
Flat TV member
*

« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 07:43:42 pm »

คือผมต้องการซื้อtvซักเครื่อง แต่ไม่รู็ว่าจะใช้แบบไหนดี
แล้วผมต้องการดู ดีวีดีเป็นหลักใช้แบบไหนดี ไม่รู้แบบไหนจะชัดกว่ากันถ้าดูดีวีดี
แล้วถ้าใช้เครื่องเล่นบลูเลย์จะทำให้ดูชัดขึ้นไหม แล้วผมไปดูทีวีพาสม่าที่เดอะมอลล์มา
ทำไมความร้อนมันออกหน้าจออ่ะครับ ถ้าผมเอามาดูในห้องทีไหม่มีแอร์ไม่ค่อยมีอากาศระบายซักเท่าไหร่
ควรจะใช้แบบไหนดี
XTA
OLED TV member

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 09:36:36 pm »

Plasma เสียยากกว่า ซ่อมยากกว่า
LCD เสียง่ยกว่า ซ่อมง่ายกว่า
fmt
OLED TV member

fomat366@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 12:16:35 am »

PDP ครับท่าน ระยะที่ท่านนั่งดู ความร้อนมาไม่ถึงหรอกครับ เอ๊ . . ถ้าห้องอับ ก็ไมแน่ใจ

ถึงจะเป็น LED ถ้าห้องไม่ระบาย ก็อับเหมือนกันน่ะแหละครับ

เปล่า

cekmitnb
Edge LED TV member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 12:33:06 am »

Plasma เสียยากกว่า ซ่อมยากกว่า
LCD เสียง่ยกว่า ซ่อมง่ายกว่า

ช่างมาตอบเองเลยครับ
jong
Edge LED TV member

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 10:56:59 am »

เป็นคำตอบที่ ได้ฟังแล้ว ชัดเจนมาก  Yes ขอเพลง ชัดเจน พี่ติ๊ก ชิโร่ ด้วยครับ โย่ว

Panasonic THP42U30T
Egreat R200ll
GW
Full LED TV member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 02:14:51 pm »

ใช้ได้ทั้งน้านแหละครับ ซ่อมง่ายยากอยู่ที่บริการหลังการขายของยี่ห้อนั้นมากกว่า ซ่อมง่ายเจอบริการหลังการขายไม่ดี ซ่อมง่ายหรือยากก้พอๆกัน อิอิ Tongue

www.pattanasteel.com ผู้ผลิต จำหน่าย ขาแขวน LCD PLASMA LED มีทุกแบบ  สอบถามได้ครับ
JoJoBoy
Full LED TV member

jojoboy-69_@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 07:03:18 pm »

Bluray ยังไงก็ดีกว่า DVD อยู่แล้วครับ แต่ติดที่แผ่นแพงมากเกินเอื้อมถึง ลองใช้ HD Player เอาก็ได้ครับ
ส่วนพลาสมา VS LCD มีตังก็จัด LCD ไปก็ได้ครับ แต่ผมเลือก plasma นะเทียบกับราคาที่ต้องเสียไป plasma น่าสอยกว่าเยอะ

เด็กปืนอินดี้ "เราเน้นชิ่ง เราไม่เน้นแชมป์"

้LG 42pt350
Popcorn A-210
Yamaha RX-V471
Polk Tsi-300
Polk cs20
Polk Psw 110
Speaker Cable : JPS Super Blue
หน้า: [1]
  พิมพ์