ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเครื่องเล่นแผ่นBlu-ray รุ่นไหนบ้างครับที่ Audio Output เป็นแบบ DTS5.1Ch  (อ่าน 4085 ครั้ง)

ออฟไลน์ MashiToon

• *
ขอคำแนะนำเครื่องเล่นBlu-ray รุ่นไหนบ้างครับที่ Audio Output เป็นแบบ DTS 5.1Ch
พี่ๆคนไหนใช้รุ่นไหนแบบไหนลองแชร์ข้อมูลให้ทราบบ้างได้ไหมครับ เน้นเล่นแผ่นแท้ ต่อใช้งานกับ Onkyo HT-R590

อีกเรื่องที่อยากจะทราบคือถ้าเครื่องเล่นBlu-ray ตัว Audio Output เป็นแบบ 2Ch แล้วต่อเข้า AVR เสียงมันก็จะออกมาเป็นแบบ 2Ch ใช่ไหมครับ
ถามเยอะไปหน่อยนะครับ  [ช็อค]

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
onkyo รุ่นที่ว่ามีช่อง hdmi  coaxial ถ้ามี hdmi ต่อผ่านช่องนี้ ก็เล่นเสียง surround  dts  dolby digital ได้ ถ้าไม่มีต้องหา blu ray ที่มีช่อง coaxial เเล้วต่อผ่านช่องนี้ก็เล่นเสียง surround ได้ อาทิ soken bp 11 bp 12 bp 15  sony s 370 s 380 รุ่นประหยัด lg bp 125 ( มี hdmi coaxial อย่างละ 1 ช่อง ) รุ่นที่ว่ามาอาจจะเก่า ครับ เป็นเครื่องที่ ไม่ติด cinavia protect ด้วยถ้าไม่สนลองดูตามห้าง ด้านหลังเครื่องครับ ว่ามีช่อง coaxial มั้ย

ออฟไลน์ thank009

• Edge LED TV member
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2015, 07:34:51 pm โดย thank009 »