ผู้เขียน หัวข้อ: Pioneer LX56 , Seismic 110 , JBL Studio Set , Projector Vivitek 1085  (อ่าน 19285 ครั้ง)

ออฟไลน์ manee1970

• LCD TV member
  • **
Re: Pioneer LX56 , Seismic 110 , JBL Studio Set , Projector Vivitek 1085
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 30, 2015, 08:29:19 pm »
ทุกคนมีสิทธิตั้งราคาขายตามที่ตัวเองต้องการ ถ้าเรารู้สึกว่าราคาสูงเกินไป เราก็ไม่ต้องไปสนใจ เขาขายแพงเขาก็ขายไม่ได้เอง การที่มาโพสต์พูดกันแบบนี้ มันเสียมารยาทนะครับ อาจมีบางคนขายถูกหรือต่ำกว่าราคามาตรฐานราคากลาง เขาอาจมีความจำเป็นบางอย่างหรือมีเหตุผลส่วนตัว แบบนี้เราจะถือเป็นราคามาตรฐานของราคากลางไม่ได้ โดยเฉพาะของที่มีปัญหาหรือผ่านการแก้ไข(อย่างกรณีเปลี่ยนบอร์ด) แล้วนำมาขายในราคาถูกกว่าความเป็นจริง กรณีอย่างนี้เราจะถือเป็นราคากลางไม่ได้ การที่มาโพสต์พูดแบบนี้ ผู้ขายเขาเสียหายนะครับ เพราะทำให้คนอื่นเข้าใจผิด เราไม่ซื้อ เราต้องรู้จักให้เกียรติผู้ขายนะครับ (ผมไม่รู้จักผู้ขาย)

นี่ chaiwat Bangkea พ่อค้าตัวปั่นราคาเลยหล่ะครับ--มีประวัติติดตัว--

ออฟไลน์ santikan

• Full LED TV member
Re: Pioneer LX56 , Seismic 110 , JBL Studio Set , Projector Vivitek 1085
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 30, 2015, 09:01:51 pm »
ผมเข้าใจครับว่าเป็นสิทของคนขาย จะขายเท่าไหร่ก็ได้ ไม่ซื้อก็ไม่ต้องมายุ่ง แต่บอร์ดนี้เราอยู่อย่างพี่น้อง มีอะไรก็ควรจะบอกกันไม่ใช่เลยตามเลย ไม่ใช่ต้องให้หน้าใหม่ที่ไม่รู้ข้อมูลและราคาต้องมาเจ็บทุกครั้ง ถ้าเห็นว่าสิ่งที่ผมแสดงออกเป็นสิ่งที่ผิด ก็ขอให้adminลงโทษผมได้เลยครับ เพราะผมเริ่มเล่นเครื่องเสียงก็จากlcdtvนี่ มีเพื่อนเป็นร้อยคนที่รักและจริงใจก็จากlcdtvนี่ ถ้าให้ดูแล้วไม่ต้องทำไรก็ไปขายแบบเว็ปขายเฉพาะเลยดีกว่ามั้ง [ร้องไห้]
ชัดเจนและโดนใจมากครับ

+10  เข้าใจน้องอ้น ที่ใหนๆ ก็มีคนพวกนี้เยอะแยะ ทำได้ก็เพียงแค่ คอยตักเตือนคนที่ไม่รู้ ส่วนพ่อค้ามันไม่สำนึกหรอก พูดไปก็เหนื่อยป่าว มันคิดแต่หากำไร

ออฟไลน์ bonzung

• **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 30, 2015, 09:07:53 pm »
แล้วจะทำไม มีอะไรข้องใจอีกรึเปล่าครับ

บอกก่อนผมไม่ใช่พ่อค้า ซื้อมาเล่น และขายออก และผมขายราคานี้ จะทำไมหรอ

ทำไมตัวอื่นไม่พูดล่ะว่าแพง พูดแต่ตัวนี้ อีกอย่างของขายออกไปแล้วจะเอาอะไรกันฮะ

หรืออัลไซเมอร์กัน อ่านไปแล้วลืม ถ้าเก่งกันมาก พราวกันเยอะ บอกให้แบนยูสเซอร์ไปเลยมั๊ยล่ะ

ออฟไลน์ khwan2510

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 30, 2015, 09:23:07 pm »
แล้วแต่ครับ ขี้เกียจจะต้องมานั่งไล่ตอบ ไล่เถียง น่าเบื่อ LX56 บอกว่าขายไปแล้ว ขายได้ราคานี้ด้วย พอใจมั๊ยครับ

ถ้าไม่พอใจ ก็แจ้งไปเลย ว่าคนขายเกรียน ขายของแพง เอาเปรียบ ไม่มีความเป็นเพื่อนมิตร ไม่มีคนรักเป็นร้อย พ่อค้าเข้ามาหลอกหน้าใหม่คนอื่น

เชิญตามสบายกันเลยครับ เอาให้พอใจพวกหน้าเก่ามือเก๋า เซียนเทพ เก่งชั้นครู มีเพื่อนฝูงล้อมหน้าล้อมหลัง ผมไม่มีพวกหรอกครับ ตัวคนเดียว

ส่วนเรื่องเปลี่ยนบอร์ดน่ะ มาจากปากรายใหญ่ ผู้มีของสต๊อก pioneer เอาไว้ครอบครองเพียงคนเดียว

พวกรายย่อย ที่เอามาขายกันน่ะ คงรู้อยู่แก่ใจว่าเบิกจากใครครับ คงไม่ต้องให้พูด มีคนเดียวเท่านั้นที่ปล่อย pioneer ให้พวกคุณชายกัน

ผมยืนยันตามนี้ ถ้าไม่อยากให้ขาย หรือคุณที่ไม่พอใจและเป็นเจ้าของเวป เป็นญาติ เป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้อง ก็แจ้งลบไปเลย พอใจมั๊ย

ส่วนเรื่อง vios camry ปัญญาอ่อนนั่นน่ะ แล้วแต่ละกัน ขี้เกียจจะอธิบาย เชิญเข้าใจบนความรู้มากกมายของคุณไปละกัน

ใครเป็นรายใหญ่ที่มี Stock Pioneer อ่ะครับ เท่าที่ผมเคยรู้น่าจะเป็น Future World ผมสนิทกันไว้สอบถามข้อมูลเขาดีกว่า ว่าเป็นรุ่นเปลี่ยนบอร์ดไหม คงไม่ใช่ร้านขี้คุย มาดนักเลงนะ

• **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 30, 2015, 09:29:17 pm »
แล้วแต่ครับ ขี้เกียจจะต้องมานั่งไล่ตอบ ไล่เถียง น่าเบื่อ LX56 บอกว่าขายไปแล้ว ขายได้ราคานี้ด้วย พอใจมั๊ยครับ

ถ้าไม่พอใจ ก็แจ้งไปเลย ว่าคนขายเกรียน ขายของแพง เอาเปรียบ ไม่มีความเป็นเพื่อนมิตร ไม่มีคนรักเป็นร้อย พ่อค้าเข้ามาหลอกหน้าใหม่คนอื่น

เชิญตามสบายกันเลยครับ เอาให้พอใจพวกหน้าเก่ามือเก๋า เซียนเทพ เก่งชั้นครู มีเพื่อนฝูงล้อมหน้าล้อมหลัง ผมไม่มีพวกหรอกครับ ตัวคนเดียว

ส่วนเรื่องเปลี่ยนบอร์ดน่ะ มาจากปากรายใหญ่ ผู้มีของสต๊อก pioneer เอาไว้ครอบครองเพียงคนเดียว

พวกรายย่อย ที่เอามาขายกันน่ะ คงรู้อยู่แก่ใจว่าเบิกจากใครครับ คงไม่ต้องให้พูด มีคนเดียวเท่านั้นที่ปล่อย pioneer ให้พวกคุณชายกัน

ผมยืนยันตามนี้ ถ้าไม่อยากให้ขาย หรือคุณที่ไม่พอใจและเป็นเจ้าของเวป เป็นญาติ เป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้อง ก็แจ้งลบไปเลย พอใจมั๊ย

ส่วนเรื่อง vios camry ปัญญาอ่อนนั่นน่ะ แล้วแต่ละกัน ขี้เกียจจะอธิบาย เชิญเข้าใจบนความรู้มากกมายของคุณไปละกัน

ใครเป็นรายใหญ่ที่มี Stock Pioneer อ่ะครับ เท่าที่ผมเคยรู้น่าจะเป็น Future World ผมสนิทกันไว้สอบถามข้อมูลเขาดีกว่า ว่าเป็นรุ่นเปลี่ยนบอร์ดไหม คงไม่ใช่ร้านขี้คุย มาดนักเลงนะ

ไม่ใช่ครับ 

ออฟไลน์ Drewsn32

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 30, 2015, 10:03:38 pm »
ผมเข้าใจครับว่าเป็นสิทของคนขาย จะขายเท่าไหร่ก็ได้ ไม่ซื้อก็ไม่ต้องมายุ่ง แต่บอร์ดนี้เราอยู่อย่างพี่น้อง มีอะไรก็ควรจะบอกกันไม่ใช่เลยตามเลย ไม่ใช่ต้องให้หน้าใหม่ที่ไม่รู้ข้อมูลและราคาต้องมาเจ็บทุกครั้ง ถ้าเห็นว่าสิ่งที่ผมแสดงออกเป็นสิ่งที่ผิด ก็ขอให้adminลงโทษผมได้เลยครับ เพราะผมเริ่มเล่นเครื่องเสียงก็จากlcdtvนี่ มีเพื่อนเป็นร้อยคนที่รักและจริงใจก็จากlcdtvนี่ ถ้าให้ดูแล้วไม่ต้องทำไรก็ไปขายแบบเว็ปขายเฉพาะเลยดีกว่ามั้ง [ร้องไห้]
ชัดเจนและโดนใจมากครับ

+10  เข้าใจน้องอ้น ที่ใหนๆ ก็มีคนพวกนี้เยอะแยะ ทำได้ก็เพียงแค่ คอยตักเตือนคนที่ไม่รู้ ส่วนพ่อค้ามันไม่สำนึกหรอก พูดไปก็เหนื่อยป่าว มันคิดแต่หากำไร
แล้วจะทำไม มีอะไรข้องใจอีกรึเปล่าครับ

บอกก่อนผมไม่ใช่พ่อค้า ซื้อมาเล่น และขายออก และผมขายราคานี้ จะทำไมหรอ

ทำไมตัวอื่นไม่พูดล่ะว่าแพง พูดแต่ตัวนี้ อีกอย่างของขายออกไปแล้วจะเอาอะไรกันฮะ

หรืออัลไซเมอร์กัน อ่านไปแล้วลืม ถ้าเก่งกันมาก พราวกันเยอะ บอกให้แบนยูสเซอร์ไปเลยมั๊ยล่ะ

ที่บอกไม่ใช่พ่อค้า และ ที่ว่าคนอื่นอัลไซเมอร์ดูการกระทำตัวเองก่อนจะพิมพ์นะครับ
user bonzung มีประวัติขายลำโพง swan ในเว็บแห่งหนึ่ง เอามาแปะ ให้พิจรณาก่อนจะซื้อครับ

กระทู้ ขออนุญาตชี้แจงเรื่องลำโพง SWANS กับสินค้าหิ้วครับ
http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=92024

กระทู้ SWAN บุก !!!!! ลำโพงดีที่คุณต้องลอง ปล. อ่านคอมเมนต์หลังๆครับ
ตรงเซนเซอร์ [^_^] คือ = o v e r c l o c k z o n e
[^_^].com/forums/showthread.php/1259372-SWAN-บุก-!!!!!-ลำโพงดีที่คุณต้องลอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2015, 11:01:47 pm โดย Drewsn32 »

ออฟไลน์ Schecte|2

• http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=55075.msg491198#msg491198
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 30, 2015, 10:07:37 pm »

รายใหญ่เจ้านี้น่าจะเป็น คุณยศจัดไปครับ เพราะผมเคยโทรคุยกับพี่เขาอยู่ ประมาณว่าเค้าไปจัด Pioneer มายกโกดังเลยครับ

ออฟไลน์ POKAPONG

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 30, 2015, 10:48:45 pm »

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 11:31:38 am »
มา Confirm และยืนยันครับ เพิ่งวางสายจากเฮียมานะ Future World เป็น Dealer ที่ถูกต้องและมียอดขายมากที่สุด สำหรับ Pioneer แกบอกแกขายทุกรุ่น เคยมีบางร้านมารับแกไปขายแล้วมาแยกขายกับอย่างอื่น ทำให้ราคาเสีย ซึ่งแกไม่ขายให้อีกเลย  ทาง Pioneer ก็ไม่ค่อยปลื้ม เlผมว่าข้อมูลของคุณที่บอกว่าร้านอื่นขายเยอะ เฮียมานะแกรู้ประวัติดี ร้าน Future World ตึกแถวตั้ง 5 คูหา ขายแทบทุกยี่ห้อ ผมหมดกับร้านแกเกือบ 3 แสนแล้ว ไม่มีทางที่ยอดขายจะสู้ร้านอื่นไม่ได้ คุณเจอลูกโม้ ขี้คุยเข้าให้แล้ว รถส่งของวันละ 5 คันยังแทบส่งไม่ทัน ถ้าไม่เชื่อเช็คกับ บ.Pioneer ดิครับ จะได้รู้ว่าใครยอดขายเยอะที่สุด ไม่ใช่ไปเชื่อบางร้านที่ไม่น่าเชื่อถือ

ปล.ผมไม่ได้เอ่ยชืีอร้านไหนนะครับ

ออฟไลน์ 2ter

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 11:41:35 am »
มา Confirm และยืนยันครับ เพิ่งวางสายจากเฮียมานะ Future World เป็น Dealer ที่ถูกต้องและมียอดขายมากที่สุด สำหรับ Pioneer แกบอกแกขายทุกรุ่น เคยมีบางร้านมารับแกไปขายแล้วมาแยกขายกับอย่างอื่น ทำให้ราคาเสีย ซึ่งแกไม่ขายให้อีกเลย  ทาง Pioneer ก็ไม่ค่อยปลื้ม เlผมว่าข้อมูลของคุณที่บอกว่าร้านอื่นขายเยอะ เฮียมานะแกรู้ประวัติดี ร้าน Future World ตึกแถวตั้ง 5 คูหา ขายแทบทุกยี่ห้อ ผมหมดกับร้านแกเกือบ 3 แสนแล้ว ไม่มีทางที่ยอดขายจะสู้ร้านอื่นไม่ได้ คุณเจอลูกโม้ ขี้คุยเข้าให้แล้ว รถส่งของวันละ 5 คันยังแทบส่งไม่ทัน ถ้าไม่เชื่อเช็คกับ บ.Pioneer ดิครับ จะได้รู้ว่าใครยอดขายเยอะที่สุด ไม่ใช่ไปเชื่อบางร้านที่ไม่น่าเชื่อถือ

ปล.ผมไม่ได้เอ่ยชืีอร้านไหนนะครับ
เจ้าของกระทู้ พาดพิงพ่อค้ารายอื่นเหมือนลากให้เสียหายไปด้วย กรณี Pioneer LX56 รายใหญ่รายย่อยเสียหายหมด ตัวเองจับมือสองมาถูกๆ ยังดึงพ่อค้าที่ขายมือหนึ่งประกันเต็มมาเกี่ยวอีก
ขายแพงบวกกำไรแล้วยังแถไปเรื่อย ใช้ไม่ได้ครับ

• **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 12:35:56 pm »
มา Confirm และยืนยันครับ เพิ่งวางสายจากเฮียมานะ Future World เป็น Dealer ที่ถูกต้องและมียอดขายมากที่สุด สำหรับ Pioneer แกบอกแกขายทุกรุ่น เคยมีบางร้านมารับแกไปขายแล้วมาแยกขายกับอย่างอื่น ทำให้ราคาเสีย ซึ่งแกไม่ขายให้อีกเลย  ทาง Pioneer ก็ไม่ค่อยปลื้ม เlผมว่าข้อมูลของคุณที่บอกว่าร้านอื่นขายเยอะ เฮียมานะแกรู้ประวัติดี ร้าน Future World ตึกแถวตั้ง 5 คูหา ขายแทบทุกยี่ห้อ ผมหมดกับร้านแกเกือบ 3 แสนแล้ว ไม่มีทางที่ยอดขายจะสู้ร้านอื่นไม่ได้ คุณเจอลูกโม้ ขี้คุยเข้าให้แล้ว รถส่งของวันละ 5 คันยังแทบส่งไม่ทัน ถ้าไม่เชื่อเช็คกับ บ.Pioneer ดิครับ จะได้รู้ว่าใครยอดขายเยอะที่สุด ไม่ใช่ไปเชื่อบางร้านที่ไม่น่าเชื่อถือ

เจ้าของกระทู้ พาดพิงพ่อค้ารายอื่นเหมือนลากให้เสียหายไปด้วย กรณี Pioneer LX56 รายใหญ่รายย่อยเสียหายหมด ตัวเองจับมือสองมาถูกๆ ยังดึงพ่อค้าที่ขายมือหนึ่งประกันเต็มมาเกี่ยวอีก
ขายแพงบวกกำไรแล้วยังแถไปเรื่อย ใช้ไม่ได้ครับ

รู้ดีเนอะ มาบอกว่าจับของมือสองมาขาย ผมซื้อมือหนึ่งมาคุณ ใช้เองขายเอง อย่าสะเออะทำเป็นเก่ง มารู้เรื่องของคนอื่น อยู่บ้านเดียวกับผมรึไง พวกเก่งแต่สอดเนี่ย เพิ่งสมัครสมาชิกไม่นานก็มาปากเก่งซะละ

ส่วนเรื่องเปลี่ยนบอร์ดน่ะ ผมไม่ขอพูดต่อละ จะเสียหายร้านอื่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2015, 12:50:54 pm โดย bonzung »

ออฟไลน์ 2ter

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 02:15:20 pm »
พิจารณาดูนะครับ นอกจากแถ เกรียน มั่วข้อมูล หิ้วของมาขาย เลี่ยงภาษี ตัดราคาโดยถูกกว่าตัวแทนจำหน่ายแค่หลักร้อยบาท อย่างกรณีลำโพง Swan ของคุณหมูหวานแล้ว ยังจับของมือสองมาขายแล้วบอกว่าซื้อมือหนึ่งมา ผมหาหลักฐานมาได้ดังนี้

อ้างถึง
รู้ดีเนอะ มาบอกว่าจับของมือสองมาขาย ผมซื้อมือหนึ่งมาคุณ ใช้เองขายเอง อย่าสะเออะทำเป็นเก่ง มารู้เรื่องของคนอื่น อยู่บ้านเดียวกับผมรึไง พวกเก่งแต่สอดเนี่ย เพิ่งสมัครสมาชิกไม่นานก็มาปากเก่งซะละ
ส่วนเรื่องเปลี่ยนบอร์ดน่ะ ผมไม่ขอพูดต่อละ จะเสียหายร้านอื่น

จากกระทู้ *** เพื่อนฝากขาย Sub Paradigm Ultra cube10 v2 สภาพใหม่ไร้รอยครับ ***
http://www.[^_^].com/forums/showthread.php/2871748-***-เพื่อนฝากขาย-Sub-Paradigm-Ultra-cube10-v2-สภาพใหม่ไร้รอยครับ-***?highlight=paradigm
ขายใน [^_^] ประกาศขาย 19,900.- เมื่อ 16 ธ.ค.57
bonzung "จองนะครับ พรุ่งนี้สายๆโทรหา ผมเอาครับนะครับ ใครอย่าแย่งผมนะครับ"
โทรไปถามคุณแฮม ตกลงขาย 19,000.- ส่งให้ถึงที่เลย

จากนั้นไม่นานก็มาลงขาย 22,000.-
http://www.[^_^].com/forums/showthread.php/2926147-polk-suroundbar-3000-Dayton-audio-Sub-Paradigm?highlight=paradigm
พอขายไม่ได้ก็มาปล่อยในนี้ ราคา 20,500 บาท ยังไงก็กำไร
สรุป
ค้าขายโกหก หลอกลวง ไม่ซื่อสัตย์จริงใจ พอโดนจับได้ก็แถพาดพิงคนอื่นทำให้เค้าเสียหาย ตัวเองได้ ปย.อยู่คนเดียว ไร้ความรับผิดชอบครับแบบนี้
แถมยังเกรียน ต่อปากต่อคำไม่สิ้นสุด ไม่คิดว่าต่อไปคนเหล่านั้นอาจซื้อ"ของคุณ"ก็ได้ เรียกว่าไม่ไว้หน้าใครทั้งสิ้น พ่อค้าในบอร์ด คนอ่านทั่วไป คนที่ตอบโพสด้วยเจตนาดี สงสารแต่ลูกค้าที่ซื้อของคุณไปจริงๆ เขาจะรู้สึกอย่างไร
ไม่ไหวจะเคลียร์ ใช้ไม่ได้จริงๆ  [ร้องไห้]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2015, 02:28:29 pm โดย 2ter »

ออฟไลน์ dick

• **
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 02:27:17 pm »
ไม่hereจริงทำไม่ได้นะเนี่ย

[คุก] [คุก] [คุก]

ออฟไลน์ mcheehee

• **
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 04:43:18 pm »
อ่าว เกมพลิกซะงั้น จขกท.  [เขย่า]

2ter นี่ตำรวจปลอมตัวมาป่าวนิ น่ากลัวฉิบ

ออฟไลน์ Piyawat19

• ToMZa
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 06:33:53 pm »
อ่าว เกมพลิกซะงั้น จขกท.  [เขย่า]

2ter นี่ตำรวจปลอมตัวมาป่าวนิ น่ากลัวฉิบ
ตามจับตำรวจคนนี้มาเขกหัวดีกว่าท่าน ค่ารู้มากเอามาแฉหมดเลย เขาบอกเขาเป็นนักเล่นไม่ใช่พ่อค้า 555+  [คิคิ] [คิคิ]

ออฟไลน์ Lekjang

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 06:51:41 pm »
มีแปลงร่าง แยกร่าง มาตอบด้วยวุ้ย ...

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 07:21:16 pm »
"ส่วนเรื่องเปลี่ยนบอร์ดน่ะ มาจากปากรายใหญ่ ผู้มีของสต๊อก pioneer เอาไว้ครอบครองเพียงคนเดียว

พวกรายย่อย ที่เอามาขายกันน่ะ คงรู้อยู่แก่ใจว่าเบิกจากใครครับ คงไม่ต้องให้พูด มีคนเดียวเท่านั้นที่ปล่อย pioneer ให้พวกคุณชายกัน"

ประเด็นนี้ ต้องเอามากล่าวหน่อยครับ หากไม่ชี้แจงพ่อค้ารายนึงจะถูกดิสเครดิต รายใหญ่ที่คุณว่าผมเดาว่าเป็น......
1. ผมไม่เชื่อว่าเขามี Stock คนเดียว ทาง Pioneer คงไม่ไปให้เขาหมดหรอก Dealer รายใหญ่ไม่มีของขายเป็นไปได้หรือ
2. การดิสเครดิตว่ารายที่เอามาขายราคาต่ำเป็นตัวที่เปลี่ยนบอร์ด กรณีนี้มีอะไรมายืนยัน รายใหญ่ที่คุณอ้างเชื่อถือได้ไหม
3. หากรายใหญ่ที่คุณว่าไม่ใช่ร้านที่ผมเดา ลองบอกทีครับว่าร้านไหน ผมจะไปแจ้ง Pioneer ว่าคุณเอาสินค้าที่เคยมีปัญหามาปล่อยให้รายย่อยได้ไง หาก Pioneer บอกไม่ใช่ ร้านนี้แหละที่ขายของลักษณะนักเลง โจมตีคนอื่น ผมจะได้บอกเพื่อนๆว่าอย่าซื้อร้านนี้

ผมไม่ยุ่งเรื่องการขายของเจ้าของกระทู้ แต่ตะหงิดกับคำพูดบางคำที่ผมคิดว่าไม่ถูกต้อง 

• **
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 10:04:49 pm »
ขี้เกียจจะพิมพ์เมื่อยนิ้วเปล่า แถมเสียเวลากับพวกเก่งหน้าคีย์บอร์ด

2ter บอกเลยนะ ไม่จำเป็นต้องไว้หน้าใคร ไม่ใช่พ่อใช่แม่ใช่ญาติ ถ้าเกรียนก็ไม่ได้เกรียนบนหัวใคร เกรียนในกระทู้ตัวเอง เข้าใจไว้

รำคาญพวกสะเออะ