หน้า: 1 [2] 3 4 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ไหนมี Panasonic 50VT30 vs LG 50PZ950 ให้ดูบ้างครับ?  (อ่าน 24205 ครั้ง)
mathias
Edge LED TV member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 07:33:05 pm »

อยากทำแบบนั้นเหมือนกันครับ แต่หน้าน้องพนักงานไม่ค่อยเป็นมิตรเลยครับ + แลน้องเค้าจะยุ่งๆเลยไม่กล้า + เราจะไปซื้อข้างนอกด้วยอ่ะดิครับเลยยิ่งเกรงใจ

ตอนนี้ใจมันตามกระแสไปแล้วครับ (ไม่ได้ตั้งใจกวนให้เป็นมาม่านะครับ) ในเวปนี้กับอีกเวปก็เห็นคนเชียร์ VT30 กันเยอะครับ

แต่ประเด็นคือ "ต้องจ่ายแพงกว่ากัน 2 หมื่น" กับภาพที่ยังไม่เห็นว่ามันต่างกันขนาดไหน? คุ้มไหม? มันเลยตัดสินใจยากนิดนึงครับ

เลยจะคิดมั่วๆว่า "เห็น LG แล้วชอบ + เคยใช้ LG อยู่แล้ว ก็ทำเอาหูไปนาเอาตาไปไล่ แล้วก็ซื้อ LG 50PZ950 เลยดีไหม? ถูกกว่าตั้ง 2 หมื่น"

(เหมือนประชดตัวเองเลยเนอะ - ฮา)

สาเหตุที่ผมยอมจ่ายเพิ่ม 20k เพื่อซื้อVT30 แทนที่จะซื้อPZ950 เพราะตอนผมลองในที่สว่างมันแสดงภาพและรายละเอียดได้ดีกว่าPZ950 ครับ

ไม่รู้จะเอาเครื่องไหนดี? จิ้มแรงๆโลด >>>>> http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=11491.0
XTA
OLED TV member

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 09:28:57 pm »

เมื่อสักครู่ไป The Mall รามคำแหง (แถวๆออฟฟิศ) เห็นตัว VT30 อยู่ครับ... เหมือนพร้อมจะโชว์แต่ยังไม่ได้ต่อพ่วงอุปกรณ์ใดๆ

เลยใจกล้าไปถามพนักงานประจำเคาน์เตอร์ว่า "ไม่ทราบว่าวันนี้จะต่อพร้อมโชว์วันนี้เลยไหมครับ? ไม่แน่เย็นๆผมอาจจะแวะมาดูอีกรอบครับ"

พนักงานมองผมแล้วก็บอกว่า "ยังไม่แน่ใจเลยครับ แต่ที่อยากดูนี่จะซื้อที่นี่หรือมาเทียบสเป็คกับยี่ห้อไหน แล้วไปซื้อข้างนอกครับ"

- จบ -

ผมก็เลยเดินจากมาอย่างนิ่งๆ ไม่รู้จะพูดอะไรต่อเลยครับ  โขกกำแพง

เป็นผมจะประชดมันก่อนเดินออกไปครับ
rtderak
Full LED TV member

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 10:12:39 pm »

เมื่อสักครู่ไป The Mall รามคำแหง (แถวๆออฟฟิศ) เห็นตัว VT30 อยู่ครับ... เหมือนพร้อมจะโชว์แต่ยังไม่ได้ต่อพ่วงอุปกรณ์ใดๆ

เลยใจกล้าไปถามพนักงานประจำเคาน์เตอร์ว่า "ไม่ทราบว่าวันนี้จะต่อพร้อมโชว์วันนี้เลยไหมครับ? ไม่แน่เย็นๆผมอาจจะแวะมาดูอีกรอบครับ"

พนักงานมองผมแล้วก็บอกว่า "ยังไม่แน่ใจเลยครับ แต่ที่อยากดูนี่จะซื้อที่นี่หรือมาเทียบสเป็คกับยี่ห้อไหน แล้วไปซื้อข้างนอกครับ"

- จบ -

ผมก็เลยเดินจากมาอย่างนิ่งๆ ไม่รู้จะพูดอะไรต่อเลยครับ  โขกกำแพง

ประโยคต้องห้ามของร้านค้าเลยนะ= = ใครหว่าช่างกล้าพูด

เห็นด้วยครับ บริการแย่มากๆเลย - -'
9S
Edge LED TV member

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 10:50:49 pm »

บอกไปเอาสองเครื่อง แล้วเดินหนีเลย  เชิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2011, 10:51:33 pm โดย 9S » บันทึกการเข้า

Display : Philips 40PFL5605 (Mo. Pass&Seymour)
HDPlayer : Dune HD MAX
A/V: Onkyo TX-NR609
Speakers : Bose AM-10 Series II
HDMI : Pangea hd-24L, QED performance
Clef PowerBridge DUO + HELUKABEL Power Cable
finnbkk
Flat TV member
*

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 01:10:55 am »

เมื่อตอนสองทุ่มผมกลับเข้าไปใหม่ครับ แต่ไม่เจอพนักงานคนนั้นแล้วครับ สงสัยกลับไปแล้ว แต่ก็ได้เห็น VT30 ตัวเป็นๆเสียทีครับ

พนักงานขายให้ข้อมูลได้ไม่ถึงเสี้ยวของเพื่อนๆในเวปเลยครับ แถมเปิดหนังตัวอย่างจาก DVD ซะงั้น!?! บอกว่าเครื่องไม่อ่าน Blu-ray  ไม่เอา ไม่ยอม

กลับมาถึงห้องผมส่งข้อความสอบถามจากคนใช้งานจริงคือคุณ "