ผู้เขียน หัวข้อ: Samsung 46 นิ้ว มีอาการเสียตามภาพประกอบ จะซ่อมคุ้มไหมครับ ? *หมดประกันแล้ว  (อ่าน 3076 ครั้ง)

ออฟไลน์ lhinping

• Flat TV member
  • *
***จริงผมโทรหาศูนย์แล้วแต่น่าจะวันจันทร์ถึงจะประเมินราคาครับ ติดวันหยุด**

ทีวีผม Samsung UA46D6400

1. ( ภาพแรก )  คือเริ่มแรกๆก็จะมีอาการจอมีเส้นขาวๆ แต่ดูไปสักพักมันก็จะหายไป  อาการนี้ถ้าเปิดดูทีวีทุกวันก็จะไม่เกิดขึ้ยแต่ถ้าไม่เปิดเลยสัก 2 วันก็จะกลับมาเป็น แล้วเปิดสักพักก็จะหายไป ดูได้ปกติ

2. ( ภาพสอง )  เพิ่งเกิดขึ้นเมื่อคืน  จะเห็นตรงสีน้ำเงิน ด้านขวาอ่ะครับ  เหมือนหลอดภาพมันไหม้  มีความร้อนสูงงงงงมากครับ ลองเอามือแตะดูครับ อันนี้น่าจะอาการหนักจริงๆ ปิดทีวีแล้วก็ยังเห็นได้ถึงความไม่เหมือนกันตรงบริเวณนั้นครับ

แนะนำด้วยครับ ถ้าซ่อมนี่น่าจะเปลี่ยนแผงหลอดภาพทั้งหมดหรือเปล่า  ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ ?  [ไม่เอา]

**กระทู้เดียวกับ http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=120192.0 แต่ตั้งผิดห้อง

ออฟไลน์ nui_nui

• Flat TV member
  • *
ภาพเป้นริ้วลายเส้น รบกวน นั่น จอภาพเสียแล้วครับ .....มองๆหาเครื่องใหม่เลย ราคาซ่อมสูงเกิน ส่วนภาพ 2 เหมือนจะถูกกระแทก หรือโดน น้ำของเหลวอะไรหรือเปล่า ครับนั่น ส่วนความร้อนมันเกิดจากชุด led ที่ใช้เปล่งแสงที่เขาติดตั้งที่ขอบจอ ครับ