ผู้เขียน หัวข้อ: สัญญาน ไกลแบบนี้รับ ดิจิตอล ทีวีได้ไหมครับ  (อ่าน 5226 ครั้ง)

ออฟไลน์ selvedge

• Flat TV member
  • *
สวัสดีครับ ขอสอบถามหน่อยนะครับ

ผมอยู่หอพัก อยากติดตัวรับสัญญาน ดิจิตอล ทีวี (ติดตั้งในห้องครับ)

แนะนำเป็นตัวไหนหรอครับ

แล้วสัญญาน ไกลขนาดนี้จะรับชมได้ไหมครับ ขอบคุณคร้าบบบ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: สัญญาน ไกลแบบนี้รับ ดิจิตอล ทีวีได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2015, 02:11:46 am »
คงจะรับสัญญาณได้ลำบาก สำหรับเสาอากาศภายใน..
เพราะระยะห่าง 38 ก.ม. ควรจะใช้แผงภายนอกมากว่าครับ..
(ถ้าทางหอ..อนุญาตให้ติด ใช้แผงเล็กขนาด 5E ก็พอไหว)

ออฟไลน์ thaitv

• *
    • thaitv48
Re: สัญญาน ไกลแบบนี้รับ ดิจิตอล ทีวีได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 10:42:59 am »
รับได้ครับแต่สัญญาณคงไม่แรงมาก

ออฟไลน์ Torrettoe

• *
    • ¤ÒÊÔâ¹Í͹äŹì
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2015, 07:58:22 pm »
ลองค้นหาตามเว็บดูก่อนครับ ทางเข้า สมัคร maxbet
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2018, 11:18:44 am โดย Torrettoe »

ออฟไลน์ Chawin

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2015, 05:43:02 pm »
ลองค้นดูครับอาจดูได้ไม่ชัด และบางช่อง

ออฟไลน์ Teerasang

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 07:02:44 pm »
จูนดูครับน่าจะพอไหว