ผู้เขียน หัวข้อ: Sony Bravia KDL-40EX520 สีเพี้ยนอย่างนี้แก้ยังไงครับ  (อ่าน 4253 ครั้ง)

ออฟไลน์ nununza

• *

อาการตามภาพข้างล่างนี้หน่ะครับ ไม่ทราบว่า T-CON เสียหรือเปล่าครับ
(ถ้าเสีย พอจะทราบไหมว่าไอซีตัวไหนเสีย)
แล้วอยากถามอีกเรื่องนึงคือ T-CON กับ Mainboard นี่อันเดียวกันเปล่าครับ

• *
Re: Sony Bravia KDL-40EX520 สีเพี้ยนอย่างนี้แก้ยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2015, 06:28:47 pm »
ติดต่อร้านซ่อมใกล้บ้านท่าน น่าจะสะดวกกว่า ถ้าเราไม่มีความชำนาญ จอ อาจจะเสียได้ นะครับ
ความชำนาญพอได้ในระดับนึงครับ แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจว่ามันเสียที่ T-CON หรือเปล่า ถ้าใช่ก็คงจะไปซื้อมาเปลี่ยนหน่ะครับ คงจะไม่ซ่อมเองเพราะก็กลัวๆเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2015, 06:30:13 pm โดย nununza »

• *
Re: Sony Bravia KDL-40EX520 สีเพี้ยนอย่างนี้แก้ยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2015, 06:29:14 pm »
ติดต่อร้านซ่อมใกล้บ้านท่าน น่าจะสะดวกกว่า ถ้าเราไม่มีความชำนาญ จอ อาจจะเสียได้ นะครับ
หรือไม่แน่อาจหาซื้อไอซีมา แล้วให้ช่างแถวบ้านหม้อเขาเปลี่ยนไอซีให้ หน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2015, 06:31:39 pm โดย nununza »