พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่อง HD Player

รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2

<< < (593/632) > >>

supercup:

--- อ้างจาก: greddy ที่ กรกฎาคม 26, 2014, 11:09:31 am ---
--- อ้างจาก: supercup ที่ กรกฎาคม 24, 2014, 10:30:45 pm ---egreat r6s pro เล่นไฟล์เสียง dts ไม่มีเสียง  ผมตั้งค่า audio เป็น raw แล้วเลือกเสียงในหนังให้เป็น eng dts 5.1  มันต้องตั้งค่าอย่างไรให้เสียงออกเป็น dts ครับ  แต่ถ้าตั้งเป็น lpcm เสียงที่ออกก็จะเป็นแบบ lpcm

--- End quote ---

ตัว Decoder ของอะไรครับ
[/quot

หมายถึงอะไรครับ(มือใหม่ไม่รู้จริงๆครับ)
--- End quote ---

speto:
มีFW ตัวไหนครับที่มีเฉพาะฟังชั่นดูหนังฟังเพลง ไม่เอาแอนดอยจะไดับูตเร็วๆ  R6S pro ครับ

boomhexs:
สอบถามหน่อยครับ
ได้ r200s pro มาซักพักละครับ แต่เบื่อต้องถอด hdd มาต่อเพื่อลงหนังมากครับ ถอดเข้าถอดออกกลัว hdd เสียนะครับ
ผมอยากจะถามว่าลงหนังผ่านทาง wifi ได้ไหมครับ (ไม่ใช่ดูผ่าน wifi นะครับ)
ขอบคุณครับ

krajork:
เพิ่งได้ R6S Pro มาครับ ลองของเลย  ไม่ว่าจัวไหนก็ค้างอยู่ที่หน้า Egreat นานเลย (กว่า10+นาที) [ร้องไห้]

รบกวนแนะนำด้วยครับ

vaioz:
พึ่งถอย r200s pro มาครับ FW 3.0.5.6 มีเรื่องสงสัยอยากถามผู้รู้ในนี้ครับ
1. เวลาดูหนังจาก HDD แล้วถอด HDD ลูกนั้นใปต่อกับคอม มันจะให้ fix HDD ทุกครั้งเลย  เป็นกับHDD ทุกลูกเลยครับ เครื่องของเพื่อนๆเป็นแบบนี้ไหมครับ อย่างนี้ปกติไหม ถ้ามีปัญหาจะได้ไปเปลี่ยนที่ร้าน กลัวHDD พังครับ
2.หนัง 2D เครื่องอ่านซับ 1080p กับ PGS ได้ แต่ถ้าเป็นหนัง 3D ไฟล์ mkv จะอ่านไม่ได้ ทั้ง 1080p และ PGS จะอ่านได้แต่ 480p กับ 720p เท่านั้น อันนี้ปัญหาอยู่ที่การทำไฟล์หนัง หรือที่ชิบ 1186 ครับ โดยเฉพาะ ซับแบบPGS ถ้ากดเข้าไปละก็ จอเขียว เครื่องแฮ้งค์เลย
3. แต่ 3D full iso จะอ่านซับ PGS ได้

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version