พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่อง HD Player

รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2

<< < (600/632) > >>

popnarong:
สวัสดีครับ มือใหม่ หัดโพสต์
ผมใช้ Egreat R200II มีปัญหาหลายเดือนแล้ว เครื่องเล่นไฟล์ประเภทต่่างๆ ไม่ได้ ทั้งที่เคยเล่นได้ เช่น MKV  mp4
ตอนนี้ เท่าที่เล่นได้ เห็นมี flv
ไฟล์ที่เคย DL จาก YTD เคยเปิดด้วยเครืองนี้ ต่อมาอีก 1 สัปดาห์ กลับเล่นไมไ่ด้
ใครมีคำแนะนำบ้างครับ
ลอง Update FW เป็นตัวล่าสุด 5..... แต่ไม่เห็นมีอะไรเปลี่ยนแปลงเลย

รบกวนด้วยครับ
 [กระดึบ]

beambeam:
Egreat R200S ดูหนังบางเรื่องซับหัวขาดครับ แต่ดูในคอม ซับอ่านได้เต็มเป็นปกติ มีวิธีแก้มั้ยครับ

densakk:
ซื้อ "Egreat R200S pro" มาเพิ่งอัพ firmware ผมต้องทำอะไรเพิ่ม บ้าง  ถามทีละข้อเลยนะคระับ

1.firm ware ตัว 3.0.5.5 (ตัวโม ผมต้องไปโหลดจากเว็ปไหนครับ) << อันนี้ เวอร์ชั้่นใหม่และดีสุดแล้วใช่ไหมครับ
2.มีวิธีทำให้ web (ทำให้เล่นได้ไหม หรือต้องเล่นผ่านตัวไหนครับ)
3.เห็นมีบางคน ทำ share Folder Win7  
4.เห็นว่า ทำโหลดบิทได้ด้วย
5.แล้วถ้าจะ ลง app android อันนี้ต้องทำยังไงครับ

สอนผมด้วยครับ ขอบคุณครับ
 [โขก] [โขก][เศร้า]

densakk:

--- อ้างจาก: densakk ที่ ตุลาคม 28, 2014, 11:59:58 am ---ซื้อ "Egreat R200S pro" มาเพิ่งอัพ firmware ผมต้องทำอะไรเพิ่ม บ้าง  ถามทีละข้อเลยนะคระับ

1.firm ware ตัว 3.0.5.5 (ตัวโม ผมต้องไปโหลดจากเว็ปไหนครับ) << อันนี้ เวอร์ชั้่นใหม่และดีสุดแล้วใช่ไหมครับ
2.มีวิธีทำให้ web (ทำให้เล่นได้ไหม หรือต้องเล่นผ่านตัวไหนครับ)
3.เห็นมีบางคน ทำ share Folder Win7  
4.เห็นว่า ทำโหลดบิทได้ด้วย
5.แล้วถ้าจะ ลง app android อันนี้ต้องทำยังไงครับ

สอนผมด้วยครับ ขอบคุณครับ
 [โขก] [โขก][เศร้า]

ผมเจอ firm ware modify แล้วครับ มันอยู่ใน mc care แต่ดัน ไม่เข้าใจ เลยไปโหลด offical มา

ตอนนี้ ก็เหลือ แต่ หัวข้อ 2-5 ช่วยผมด้วยนะ

--- End quote ---

amdepp:
คือตอนนี้ใช้ R200 อยู่ แต่ถ้าจะเปลี่ยนไปใช้ R200S Pro จะดีหรือไม่

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version