พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่อง HD Player

รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2

<< < (607/632) > >>

wat12:

--- อ้างจาก: okanan ที่ พฤษภาคม 06, 2015, 11:10:35 pm ---
--- อ้างจาก: wat12 ที่ เมษายน 10, 2015, 05:26:18 pm ---Egreat R6S Pro มีดีหลายอย่างแฮะ........ลองไปลองมา  มันทำตัว เป็น NAS แชร์ไฟล์ได้ด้วย  .....ดีจัง [ปลื่ม]

--- End quote ---

เซ็ตยังไง ช่วยบอกหน่อยครับไม่เคยลองแล้วตัว R200S ทำได้ไหมครับ

--- End quote ---

ไม่ได้ทำไรเลยครับท่าน  แค่เสียบ HDD Docking USB3 เขากับ R6S Pro จร้า
แล้ว R6S Pro ก็ต่อสายแลน  เข้าระบบเน็ทบ้าน

Cengrand 5i-AD  อีกเครื่องที่อยู่อีกจุดนึง  (ต่อ Mini wifi HUB TPlink W702N , 3020 ก็ได้)
เข้าNetwork  มันสามารถ รับการแชร์ไฟล์ จาก HDD ที่ต่อกับ Egreat R6S ได้ครับ........แต่เนื่องจากเป็นไวไฟ และเน็ทที่บ้าน ยังพื้นๆ เราท์เตอร์ก็พื้นๆ
มันจึงยังคงลื่นไหล ได้เพียงไฟล์เพลง

(ถ้าจะให้ไฟล์หนังลื่นๆ  ข้าน้อยคงต้องทำอะไรๆ กับเน็ทที่บ้านอีกหลายอย่างเลยหละ)

okanan:
ท่าน wat12 ตอบเร็วทันใจดีเย็นนี้กลับไปลองดูเลย ขอบคุณมากครับ  [ปลื่ม]

ayeweb:
คนใช้ตัวนี้เยอะไม่ธรรมดาจริงๆ

big_peeraphan:
ผมใช้ r300 ตอนนี้มีปัญหาไม่ detech hdd และวันนี้ไม่เจอserverแล้ว อยากทราบว่าซ่อมได้ไหมครับ

tt2006sat:
ผมใช้ Egreat รุ่น R200s Pro  FW_3.0.5.5 (Original)

เห็นมี FW_3.0.5.6 (Original) ออกมาตั้งนานแล้ว

ขอถามว่า 
1. FW_3.0.5.6 (Original) เป็นตัวล่าสุดแล้ว ใช่ไหมครับ 
2. FW_3.0.5.5 แตกต่างกับ FW_3.0.5.6 ตรงไหน อย่างไรบ้าง  ....

ถ้าคำถามซ้ำ ต้องขอโทษด้วย
เพราะ "รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2" มีเป็นร้อยหน้า
อ่านมาก ๆ เข้า มึนหัวเลยครับ

* ถ้าช่วยแจ้งให้ทราบทาง E-Mail จักขอบคุณมาก ๆ เลยครับ

ขอบคุณครับ
[email protected]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version