พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่อง HD Player

รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2

<< < (609/632) > >>

Shigenokung:
สอบถามหน่อยครับผมเพิ่งได้ R200S Pro มา ผมเน้นดูหนัง ไม่เล่นเน็ตไม่ดูยูทูปไม่ใช่แอนดรอย รบกวนแนะนำตัวFW ให้หน่วยครับว่าใช่ตัวไหนดี

Hengkup:
ผมใช้ egreat R200S Pro อยู่ดีๆก็ขึ้นว่า. " Please Wait For USB Update” ผมก็ทำตามวิธีที่ทางบริษัท มาโครแคร์บอก
Step 1. Copy Firmware ลงใน Flash Drive นำไปเชื่อมต่อที่ช่อง USB ของ Egreat HD Player
Step 2. หาอุปกรณ์เข้าไปกดปุ่ม Reset ค้างเอาไว้
Step 3. เปิด Power ทิ้งเอาไว้ประมาณ 5 วินาที ปล่อยปุ่ม Reset ที่เรากดเอาไว้ หลังจากนั้นประมาณ 10 วินาที จะขึ้นหน้าจอในการ Upgrade firmware ให้จนเสร็จขั้นตอนเป็นอันว่าใช้ได้เหมือนเดิม 

แต่มัน Update วนไม่รูจั้กจบ และผมได้ไปถามทางมาโครแคร์ ว่าซ่อมได้ไหม ทางบริษัทบอกไม่ได้ซื้อทีเค้าเค้าไม่รับซ่อม แล้วบริษัทที่ผมซื้อมาก็ปิดไปแล้ว ผมจะไปซ่อมทีไหนดี ช่วยบอกทีครับ

tt2006sat:
ผมมีปัญหาคาใจเกี่ยวกับ "Egreat R200S Pro" คือ

หลังจาก Update Firmware เป็น เวอร์ชั่นก่อนล่าสุดแล้ว (3.0.5.5)
"BT" หายไปจากเมนู
และบนแถบสถานะ ขวาด้านล่าง ก็เป็นสีจาง
แต่อย่างอื่นปกติ ตามที่เราเสียบอยู่ เช่น   HDD   USB    SD   WiFi

อยากทราบว่า เป็นเพราะอะไร และจะแก้ปัญหานี้อย่างไร

ขอบคุณครับ

big_peeraphan:
ขอรบกวนสมาชิกหน่อยครับ ผมมี r300 อยู่คือมันไม่ detech HDD ทั้ง USB Esata ไปซ่อมได้ที่ไหนครับ แล้วซ่อมคุ้มไหม อมรซ่อมได้รึเปล่า ช่วยชี้เป้าด้วยครับ

CM_Parn:
Egreat R6S pro ของผม บางครั้งมันก็ไม่มีเสียง ขนาดเสียงตอนเลือกเมนูไม่มีออกมาเลยครับ

อยากทราบมันเป็นเพราะอะไร เครื่องของใครเคยมีอาการแบบนี้มั้ยครับ [โขก]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version