พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่อง HD Player

รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2

<< < (612/632) > >>

jericho:
egreat r200s ภาพจากสาย hdmi ไม่ออกครับ เปิดเครื่องมาหน้าเครื่องขึ้นปกติแต่ที่จอของled มีคำว่า egret สักพักหน้าจอก็เป็นสีน้ำเงินไม่มีภาพอะไรขึ้นเลยปกติที่เคยใช้จะมีโลโก้ขึ้นให้เราเลือกตั้งค่าอะไรได้หมดแต่ใช้ต่อแบบ componant มีภาพออกปกติครับแบบนี้บอร์ hdmi เสียหรือเปล่าครับ แล้วจะซ่อมได้ที่ไหนครับขอบคุณครับ

kobkung4:

--- อ้างจาก: vaioz ที่ สิงหาคม 12, 2014, 12:06:55 am ---พึ่งถอย r200s pro มาครับ FW 3.0.5.6 มีเรื่องสงสัยอยากถามผู้รู้ในนี้ครับ
1. เวลาดูหนังจาก HDD แล้วถอด HDD ลูกนั้นใปต่อกับคอม มันจะให้ fix HDD ทุกครั้งเลย  เป็นกับHDD ทุกลูกเลยครับ เครื่องของเพื่อนๆเป็นแบบนี้ไหมครับ อย่างนี้ปกติไหม ถ้ามีปัญหาจะได้ไปเปลี่ยนที่ร้าน กลัวHDD พังครับ
2.หนัง 2D เครื่องอ่านซับ 1080p กับ PGS ได้ แต่ถ้าเป็นหนัง 3D ไฟล์ mkv จะอ่านไม่ได้ ทั้ง 1080p และ PGS จะอ่านได้แต่ 480p กับ 720p เท่านั้น อันนี้ปัญหาอยู่ที่การทำไฟล์หนัง หรือที่ชิบ 1186 ครับ โดยเฉพาะ ซับแบบPGS ถ้ากดเข้าไปละก็ จอเขียว เครื่องแฮ้งค์เลย
3. แต่ 3D full iso จะอ่านซับ PGS ได้

--- End quote ---
ตอนนี้ผมก็เจอปัญหาข้อ 2 เช่นเดียวกันครับ
R200s pro  FW 3.0.5.6  เหมือนกันครับ
ช่วยแก้ปัญหาทีครับ

Zamino:
ผมซื้อกล่อง EG R6S ll มามันถอดรหัส7.1ไม่ได้ทำยังไงดีครับ

Gongg:

--- อ้างจาก: Zamino ที่ มกราคม 28, 2016, 10:31:36 am ---ผมซื้อกล่อง EG R6S ll มามันถอดรหัส7.1ไม่ได้ทำยังไงดีครับ

--- End quote ---

ผมก็ใช้ r200s ii อยู่ครับ  ก็ไม่สามารถถอด 7.1 ได้ น่าจะเป็นที่ชิพ

aloha25:
ขอสอบถามหน่อยครับ พอดีเพิ่งได้ Egreat R6S Pro มา ปัญหาที่พบ ภาพไม่สุดขอบจอ ( มีวิธีแก้ไขไหมครับ ) เสียง ถ้าเป็นเสียงแบบ dts จะเหมือนเสียงซ้อน

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version