พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่อง HD Player

รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2

<< < (617/632) > >>

Frankly:
R300 สอบถามเรื่องดูหนังผ่าน HDD ที่ต่อกับ router wifi ผ่าน port usb

R300 มองเห็นใน UPNP แล้วครับ

แต่เวลาดูหนัง ไม่สามารถเปลี่ยนเสียงเป็น eng  ได้ครับ เปิดมาทุกเรื่องเป็นเสียงภาษาไทยหมด 

แต่ถ้าต่อ HDD เข้าเครื่องโดยตรง เปลี่ยนเสียงได้หมด

ท่านใดสามารถแก้ไขได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

konkaew:
เจ้าEgreat 150R มันสามารถถอด Dolby Atmos ได้ด้วย ดีจริงๆครับ ผมพึ่งรู้

captivateneung:
 [โขก] FW. ตัวไหนของ Egreat R200S ที่สามารถลง App android ได้บ้างครับอยากลงพวก line tv , ais play อะไรพวกนี้อะครับจะได้ดูผ่านทีวีได้เลย [เศร้า]

okanan:

--- อ้างจาก: Frankly ที่ มิถุนายน 06, 2016, 10:09:43 pm ---R300 สอบถามเรื่องดูหนังผ่าน HDD ที่ต่อกับ router wifi ผ่าน port usb

R300 มองเห็นใน UPNP แล้วครับ

แต่เวลาดูหนัง ไม่สามารถเปลี่ยนเสียงเป็น eng  ได้ครับ เปิดมาทุกเรื่องเป็นเสียงภาษาไทยหมด 

แต่ถ้าต่อ HDD เข้าเครื่องโดยตรง เปลี่ยนเสียงได้หมด

ท่านใดสามารถแก้ไขได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

--- End quote ---
ลองใช้วิธีดูผ่าน Network Workgroup ครับ ผมใช้วิธีนี้โดยตั้งค่าสั่งแชร์ HDD แล้วดูผ่าน Network Workgroup เลือกภาษาได้หมด ครับ

birdyman:

--- อ้างจาก: konkaew ที่ มิถุนายน 30, 2016, 10:53:19 am ---เจ้าEgreat 150R มันสามารถถอด Dolby Atmos ได้ด้วย ดีจริงๆครับ ผมพึ่งรู้

--- End quote ---
ผมว่ามันไม่ได้ถอดนะ มันแค่ปล่อยผ่าน(RAW) ตัวที่จะวัดว่าถอดได้ไม่ได้ คือ AVR นะผมว่า
HD player ปล่อยผ่านไปเป็นชุดข้อมูล AVR เอาไปถอดรหัส เป็นเสียงของเจ้าไป Dolby trueHD , DTS , Dolby Atmos ฯลฯ และถอดด้วยว่าว่าเสียงช่องนี้ไปลำโพงตัวนี้ เสียงช่องนั้นไปลำโพงตัวนู้น
เป็นเหตุผลที่ว่าถ้าเลือกปล่อยเสียงแบบ RAW เราจะไม่สามารถควบคุม Volume จาก HD player ได้ครับ

ถูกผิดยังไงก็ขออภัยครัช

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version