พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่อง HD Player

รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2

<< < (618/632) > >>

small fish:
ถามเพื่อนๆสมาชิกหน่อยครับ ผมใช้ egreat r200s รุ่นธรรมดา ไม่มี wifi ถามว่า ผมสามารถเพิ่มเสา wifi ได้ไหมครับ(ถ้าได้ รบกวนช่วยบอกวิธีหน่อยครับ) ขอบคุณครับ

akanit:

--- อ้างจาก: small fish ที่ สิงหาคม 04, 2016, 11:01:49 am ---ถามเพื่อนๆสมาชิกหน่อยครับ ผมใช้ egreat r200s รุ่นธรรมดา ไม่มี wifi ถามว่า ผมสามารถเพิ่มเสา wifi ได้ไหมครับ(ถ้าได้ รบกวนช่วยบอกวิธีหน่อยครับ) ขอบคุณครับ

--- End quote ---

ต้องใช้ยูเอสบีไวไฟครับ

small fish:

--- อ้างจาก: akanit ที่ สิงหาคม 04, 2016, 07:26:18 pm ---
--- อ้างจาก: small fish ที่ สิงหาคม 04, 2016, 11:01:49 am ---ถามเพื่อนๆสมาชิกหน่อยครับ ผมใช้ egreat r200s รุ่นธรรมดา ไม่มี wifi ถามว่า ผมสามารถเพิ่มเสา wifi ได้ไหมครับ(ถ้าได้ รบกวนช่วยบอกวิธีหน่อยครับ) ขอบคุณครับ

ต้องใช้ยูเอสบีไวไฟครับ

ขอบคุณครับ เห็นมันมีรู นึกว่าหาเสามาสวมเลยได้ 5555

konkaew:

--- อ้างจาก: birdyman ที่ กรกฎาคม 09, 2016, 01:13:17 am ---
--- อ้างจาก: konkaew ที่ มิถุนายน 30, 2016, 10:53:19 am ---เจ้าEgreat 150R มันสามารถถอด Dolby Atmos ได้ด้วย ดีจริงๆครับ ผมพึ่งรู้

ผมว่ามันไม่ได้ถอดนะ มันแค่ปล่อยผ่าน(RAW) ตัวที่จะวัดว่าถอดได้ไม่ได้ คือ AVR นะผมว่า
HD player ปล่อยผ่านไปเป็นชุดข้อมูล AVR เอาไปถอดรหัส เป็นเสียงของเจ้าไป Dolby trueHD , DTS , Dolby Atmos ฯลฯ และถอดด้วยว่าว่าเสียงช่องนี้ไปลำโพงตัวนี้ เสียงช่องนั้นไปลำโพงตัวนู้น
เป็นเหตุผลที่ว่าถ้าเลือกปล่อยเสียงแบบ RAW เราจะไม่สามารถควบคุม Volume จาก HD player ได้ครับ

ถูกผิดยังไงก็ขออภัยครัช

ที่ผมแจ้งว่า 150R มันถอด Dolby Atmos ได้เนื่องจากผมต่อผ่านเจ้า ONKYO 1030 ครับ

Bloody_demon:
สวัสดีครับ
ตอนนี้ผมยังใช้ Egreat R200S ตัวที่มี wifi ครับ
ใช้มาหลายปี ปัจจุบันเริ่มมีปัญหาว่าต่อ wifi ไม่ค่อยได้

ผมอยาก flash firmware ใหม่ ที่เป็น fw. โมของค่าย CS ครับ
ไม่ทราบพอมีท่านใดแนะนำได้บ้าง ผมเข้าเว็บตัวแทนจำหน่าย fw. ที่ให้ก็เก่ามากครับ

ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version