ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2  (อ่าน 2677370 ครั้ง)

ออฟไลน์ vun99

• Edge LED TV member
Re: รวมพลคนใช้ Egreat รอบ2
« ตอบกลับ #1692 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 03:24:46 pm »
อยากได้ link ของ FW 2.2.8 แบบ official fw มาลองกับ R150 บ้างครับ มีใครมีช่วยทีครับ

ขอบคุณ

R150 มันใช้ Firmware ตัวเดียวกับ R200S ครับ
V หลังสุดตอนนี้ยังเป็น 2.1.6.0 ฺำBeta
2.2.8.0 มันของรุ่น R6s ใช้ กัน ไม่ได้ เพราะ จะผิดกันเรื่องdriver ใน firmware ระหว่าง Esata กับ SD card

ขอบคุณครับ พอดีมือยังใหม่มากอยู่ครับ รบกวนอีกหนึ่งคำถาม หนังที่โหลดไปใน HDD นั้นต้องอยู่ใน folder อะไรถึงจะแสดงใน MENU "Movies" ครับ R150 ของผมเวลาดูหนังต้องเข้า MENU "Files" เท่านั้น

ต้องไปเปิดคำสั่ง Auto Scan หรือสั่ง Resume Scan ในเมนูการตั้งค่าครับ แล้วรอจนมันแสกนเสร็จครับ มันก็จะแยกประเภทไฟล์ออกเป็นหมวดหมู่ให้ครับ
TV : sharp 40" 40L500M
HD Player : Xtreamer pro & Egreat R1-II
Power Box SU602 + Noise Filter
HDMI : LCDTVTHAILAND 2 m.
Docking : ICY BOX & EZ Doc

ออฟไลน์ rickford

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1693 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 03:29:52 pm »
ของผมR200 เช่นเดียวกันครับ ใช้FW 3 in1 ตั้งแต่ซื้อเครื่องมาครับ  อยากดูหนังผ่านอินเตอร์เนตเค้าทำกันยังไงครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ blackskull

• *
« ตอบกลับ #1694 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 03:38:33 pm »
R200 ตอนนี้มี Firmware ตัวไหนดีๆมั่งไหมครับ พอดีไม่ได้อัพมานานมากแล้ว คือเอาไปดูหนังบางเรื่องที่เขาเอาซัพมาจาก

ต้นฉบับมันเปิดแล้วซัพไม่ขึ้นน่ะครับ แต่เป็นภาษาอังกฤษดันเห้น แต่ซัพไทยไม่เห็นเลย แต่มีให้เลือกนะครับ พอดีไม่ได้อัพนาน

เน้นดูหนังอ่ะครับ ไม่เน้นเอาไปทำอย่างอื่น ขอบคุณครับ

[ร้องไห้]

ผมว่าปัญหาที่เกิดขึ้น มาจากหนังบางเรื่อง เป็นเพราะ เรื่องนั้น เขาอาจใช้ MVKmerge รุ่นใหม่ๆ merge หนังกับซับ จึงทำให้ซับไทยไม่โชว์ วิธีแก้ก็ต้อง Merge ซับใหม่โดยใช้ MKVmerge รุ่น 3.4 หรือ ถ้ารุ่นใหม่ๆ ต้องเข้าไปตั้งค่าก่อน ลองหาบทความวิธีการใช้งาน mkvmerge ดูละกันครับ  ปัญหานี้
ไม่ได้เกี่ยวกับ FW ครับ

แต่ FW ของ R200 รุ่นที่ดีที่สุดก็น่าจะเป็น 3 IN 1 1.0.59 แหละครับ

โอ้ะ ขอโทษครับ ของผมน่าจะเป็น R200 ii อะครับ ตัวชิฟ 1185 อะครับ แต่สรุปว่าเป็นเพราะตอนเขาทำไฟล์มาใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ tam0298

• *
« ตอบกลับ #1695 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 02:07:09 am »
ของผมใช้ R300 + xEgreat-III-R200S-R300-2.0.3.0-by-CSv1.9a-DMD-XLCZv4.1 เล่นไฟล์หนังพวก MKV หรือ ISO แล้วจอจะกระพลิบแล้วก็ค้างไปเลยครับ ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ก็ไม่หาย สรุปว่าดูหนังไม่ได้ครับ ผมตั้งค่าอะไรผิดหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #1696 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 10:18:23 am »
ของผมใช้ R300 + xEgreat-III-R200S-R300-2.0.3.0-by-CSv1.9a-DMD-XLCZv4.1 เล่นไฟล์หนังพวก MKV หรือ ISO แล้วจอจะกระพลิบแล้วก็ค้างไปเลยครับ ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ก็ไม่หาย สรุปว่าดูหนังไม่ได้ครับ ผมตั้งค่าอะไรผิดหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ลองต่อผ่านสาย RCA ขาวแดงเหลือง ดูครับ ว่ามีปัญหาด้วยหรือไม่ ถ้าอาการเดียวกัน ส่งเคลมเลยครับ ถ้าไม่เป็น คิดว่าปัญหาน่าจะเป็นที่สาย HDMI ลองหาสาย HDMI เส้นอื่นดู  หรือ ส่งเคลมเฉพาะสาย HDMI ครับ
HD Player : Xtreamer pro & Egreat R1-II
Power Box SU602 + Noise Filter

« ตอบกลับ #1697 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 10:24:32 am »
R200 ตอนนี้มี Firmware ตัวไหนดีๆมั่งไหมครับ พอดีไม่ได้อัพมานานมากแล้ว คือเอาไปดูหนังบางเรื่องที่เขาเอาซัพมาจาก

ต้นฉบับมันเปิดแล้วซัพไม่ขึ้นน่ะครับ แต่เป็นภาษาอังกฤษดันเห้น แต่ซัพไทยไม่เห็นเลย แต่มีให้เลือกนะครับ พอดีไม่ได้อัพนาน

เน้นดูหนังอ่ะครับ ไม่เน้นเอาไปทำอย่างอื่น ขอบคุณครับ

[ร้องไห้]

ผมว่าปัญหาที่เกิดขึ้น มาจากหนังบางเรื่อง เป็นเพราะ เรื่องนั้น เขาอาจใช้ MVKmerge รุ่นใหม่ๆ merge หนังกับซับ จึงทำให้ซับไทยไม่โชว์ วิธีแก้ก็ต้อง Merge ซับใหม่โดยใช้ MKVmerge รุ่น 3.4 หรือ ถ้ารุ่นใหม่ๆ ต้องเข้าไปตั้งค่าก่อน ลองหาบทความวิธีการใช้งาน mkvmerge ดูละกันครับ  ปัญหานี้
ไม่ได้เกี่ยวกับ FW ครับ

แต่ FW ของ R200 รุ่นที่ดีที่สุดก็น่าจะเป็น 3 IN 1 1.0.59 แหละครับ

โอ้ะ ขอโทษครับ ของผมน่าจะเป็น R200 ii อะครับ ตัวชิฟ 1185 อะครับ แต่สรุปว่าเป็นเพราะตอนเขาทำไฟล์มาใช่ไหมครับ

คิดว่าใช่ครับ เป็นที่ไฟล์หนัง ถ้าไม่อยากยุ่งยาก ในการ merge ซับใหม่ ก็ลองหาซับนอกของหนังหรือซีรี่ย์เรื่องนั้นๆ มาเปลี่ยนชื่อให้เหมือนกับหนังเรื่องนั้น ยกเว้นตัวนามสกุลของซับ แล้วเอามาใช้ครับ (ต้อง save เป็น UTF8 ด้วยนะ)

ส่วนเรื่อง FW ของ 1185 เสถียรดี ก็คงต้องให้ 3.0.1.5 official ครับ
แต่ถ้าอยากสวยงามหน่อยก็ 3.0.1.5 โม ของ CS ครับ มีลูกเล่นทาง net ม video online เพิ่มขึ้นมาเยอะ

ออฟไลน์ gb1977

• *
« ตอบกลับ #1698 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 11:22:04 am »
ขอถาม ด้วยครับ

ผมใช้ Egreat r300 อยู่ (มือใหม่ ครับ) ปกติเวลา ดูหนัง ผมก็ เข้าเนตเวิก ผ่าน wi fi เข้าไป เลือก ไฟล์ในเครื่องคอมพิวเตอร์

แต่หาก ไฟล์ที่ มีความละเอียดสูงๆ ไฟล์ใหญ่ๆ มันจะ กระตุกๆ  (ไฟล์เล็ก ดูลื่นไม่มีปัญหา ครับ)

ผม จึงคิดว่า จะเอา ไฟล์หนังในคอม ลงใน HDD  ที่อยู่ ในตัวเครื่อง

..... จึงเรียนถามพี่ ด้วยครับ ว่า เรา จะก๊อบปี้ เอาไฟล์ ในเครื่องคอมพิวเตอร์  มาไว้มน HDD ใน เครื่อง Egreat r300 ได้ อย่างไร ครับ
      คือ จะเอาไส่ไฟล์ ทรัมไดร์ มาดู ก็ ความจุไม่พอ // จะเอา HD ของคอม มาใส่แทนก็ลำบากครับ .....

( มันก๊อบปี้ไฟล์ ได้มัยครับ ต้องทำอย่างไร  หรือ ผมต้องต่อแลน เพิ่ม อย่างไร เพราะตอนนี้ ทำเป็นแค่ เข้าเนตเวิก ผ่าน wi fi เข้าไป เลือก ไฟล์ในเครื่องคอมพิวเตอร์ ดูเท่านั้น หนังใหญ่ๆ ยังไม่ได้ดูเลย ครับ ..)  [เศร้า]
¢Âѹ áÅÐ »ÅèÍÂÇÒ§
µÍ¹¹Õé àÃÒ·Õèà»ç¹ÍÂÙè ¡çÁÕ¤ÇÒÁÊØ¢ äÁè¹éÍÂàÅÂ

« ตอบกลับ #1699 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 02:07:04 pm »
ขอถาม ด้วยครับ

ผมใช้ Egreat r300 อยู่ (มือใหม่ ครับ) ปกติเวลา ดูหนัง ผมก็ เข้าเนตเวิก ผ่าน wi fi เข้าไป เลือก ไฟล์ในเครื่องคอมพิวเตอร์

แต่หาก ไฟล์ที่ มีความละเอียดสูงๆ ไฟล์ใหญ่ๆ มันจะ กระตุกๆ  (ไฟล์เล็ก ดูลื่นไม่มีปัญหา ครับ)

ผม จึงคิดว่า จะเอา ไฟล์หนังในคอม ลงใน HDD  ที่อยู่ ในตัวเครื่อง

..... จึงเรียนถามพี่ ด้วยครับ ว่า เรา จะก๊อบปี้ เอาไฟล์ ในเครื่องคอมพิวเตอร์  มาไว้มน HDD ใน เครื่อง Egreat r300 ได้ อย่างไร ครับ
      คือ จะเอาไส่ไฟล์ ทรัมไดร์ มาดู ก็ ความจุไม่พอ // จะเอา HD ของคอม มาใส่แทนก็ลำบากครับ .....

( มันก๊อบปี้ไฟล์ ได้มัยครับ ต้องทำอย่างไร  หรือ ผมต้องต่อแลน เพิ่ม อย่างไร เพราะตอนนี้ ทำเป็นแค่ เข้าเนตเวิก ผ่าน wi fi เข้าไป เลือก ไฟล์ในเครื่องคอมพิวเตอร์ ดูเท่านั้น หนังใหญ่ๆ ยังไม่ได้ดูเลย ครับ ..)  [เศร้า]

ปกติครับสำหรับการต่อ WIFI ไฟล์ที่ มีความละเอียดสูงๆ ไฟล์ใหญ่ๆ มันจะ กระตุกๆ
การก๊อปปี้ สามารถทำได้หลายแบบ

1. ถ้าสามารถเปิดเคสคอมง่ายๆ ก็ถอด HDD จาก R300 มาต่อเข้ากับสาย SATA กับสายไฟที่เหลือของคอมได้เลย ก็จะเห็นเป็นอีกไดร์ฟนึง

2. ถ้าไม่สะดวกเปิดเคสบ่อยๆ และมีงบเหลือ ก็ไปถอย Docking มาใช้ เลือกที่มันมีช่องต่อแบบ E-SATA หรือ USB3.0 มันจะได้ก็อปเร็วหน่อย  วิธีนี้ก็สะดวกดี
ถอดใส่ HDD ได้ง่ายๆ แต่ต้องเสียเงินซื้อเพิ่ม

3. เอา R300 มาต่อเข้ากับคอมโดยตรงผ่านสาย USB (ถ้าพอร์ตที่คอมเป็น USB 3.0 ด้วยยิ่งดีจะได้ก๊อปเร็วๆ) เวลาต่อก็เสียบปลั๊กไฟด้วย ก็จะมองเห็นเป็นอีกไดร์ฟนึงเช่นกัน  วิธีนี้ก็ไม่ต้องเสียงตังค์เพิ่ม แต่ไม่ค่อยสะดวก

4. ต่อสายแลนเอา ถ้าเดินสายได้และไม่ยาวจนเกินไป (ไม่ควรเกิน 20 เมตร) อันนี้ก็แค่ซื้อสายแลน มาต่อระหว่างคอม หรือ เราเตอร์ กับ R300 เดินสายให้สวยๆ ไม่เกะกะก็ OK แล้ว ทางคอมก็ตั้ง แชร์ไฟล์ ไม่ต้องตั้ง Password ถ้าเป็น 7 ก็ Add สิทธิ์ Everyone ส่วนทาง R300 ก็ไปตั้งค่าเมนู Network ตรง Wire ให้รับ IP แบบ Auto หรือ Fix ก็ได้ แต่วิธีนี้ ถ้าจะก๊อปผ่านแลนก็ช้าอยู่ดี แต่streamimg ดูหนังผ่านแลน สามารถดูได้เลย ไฟล์ใหญ่ก็ไม่กระตุก ดีกว่าดูผ่าน WIFI เยอะ (วิธีการก็เหมือนกับการใช้ WIFI) ยกเว้น Blueray หรือ Full rip 30-40 GB อาจจะมีกระตุก

5. สั่งก๊อปปี้ผ่านเครื่อง R300 เลย โดยเข้าไปที่ไฟล์ต้นทาง แล้วกดปุ่มเขียว จะมีหน้าจอคำสั่งว่าต้องการทำอะไรก็จัดการได้เลย แต่ ขอบอกว่าช้ามาก ไม่ว่าจะทำผ่านแลน หรือ WIFI ก็ช้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2012, 02:11:32 pm โดย vun99 »

ออฟไลน์ gb1977

• *
« ตอบกลับ #1700 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 09:01:18 am »
ขอบคุณ ท่าน vun99 มากครับ ที่แนะนำ   [ปลื่ม]

... ผมว่าจะซื้อ Hdd Docking จะได้สะดวก ลงทุนหนักหน่อย  เอาไว้ไปแอบจิกหนังเพื่อน ด้วย อิอิ
¢Âѹ áÅÐ »ÅèÍÂÇÒ§
µÍ¹¹Õé àÃÒ·Õèà»ç¹ÍÂÙè ¡çÁÕ¤ÇÒÁÊØ¢ äÁè¹éÍÂàÅÂ

ออฟไลน์ goFASTER

• *
« ตอบกลับ #1701 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 09:49:12 pm »
อยากทราบวิธีถอด Harddisk ออกจาก R200S ครับ

ผมยกตัวล๊อคจากข้างเครื่องแล้ว แต่ง้างมันออกแค่หน่อยเดียว แล้วมันก็เหมือนจะฝืนๆ แล้ว

ไม่กล้าง้างต่อครับ หักแน่ๆ

รบกวนผู้รู้ แนะนำหน่อยนะครับ 

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kikuser

• *
« ตอบกลับ #1702 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 10:27:55 pm »
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2012, 11:03:46 pm โดย kikuser »
HD Player Egreat R-200
Philips DVD HTS3568DW
Philips LCD TV 42PFL3403S 42

ออฟไลน์ tam0298

• *
« ตอบกลับ #1703 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 02:11:24 am »

ลองต่อผ่านสาย RCA ขาวแดงเหลือง ดูครับ ว่ามีปัญหาด้วยหรือไม่ ถ้าอาการเดียวกัน ส่งเคลมเลยครับ ถ้าไม่เป็น คิดว่าปัญหาน่าจะเป็นที่สาย HDMI ลองหาสาย HDMI เส้นอื่นดู  หรือ ส่งเคลมเฉพาะสาย HDMI ครับ
ตอนนี้ผมใช้ตัวนี้ดูได้หมดเลยครับ xEgreat-III-R200S-R300-1.0.3.4-by-CSv1.8c-DMD-XLCZv4.0Beta
จะมีปัญหาก็ตัวนี้ครับ xEgreat-III-R200S-R300-2.0.3.0-by-CSv1.9a-DMD-XLCZv4.1 พออัปเป็นตัวนี้แล้วดูหนังไม่ได้ เลยต้องกลับไปที่ตัวเก่าดูได้หมดเลยครับ
ทำไมเป็นที่ผมคนเดียวก็ไม่รู้ครับ

ออฟไลน์ vitty

« ตอบกลับ #1704 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 06:38:54 am »
อยากทราบวิธีถอด Harddisk ออกจาก R200S ครับ

ผมยกตัวล๊อคจากข้างเครื่องแล้ว แต่ง้างมันออกแค่หน่อยเดียว แล้วมันก็เหมือนจะฝืนๆ แล้ว

ขอบคุณครับ

ทำแบบเดียวกับ Measy x5 ครับ ดูที่รีวิว ในเวปนี้
ใช้นิ้วโป้งสอด และนิ้วชี้+กลางปะคอง

ออฟไลน์ goFASTER

• *
« ตอบกลับ #1705 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 02:23:05 pm »

ขอบคุณครับ

ทำแบบเดียวกับ Measy x5 ครับ ดูที่รีวิว ในเวปนี้
ใช้นิ้วโป้งสอด และนิ้วชี้+กลางปะคอง

เดี๋ยวจะลองทำดูครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ lemonmagic

• *
« ตอบกลับ #1706 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 01:20:41 am »
ผมใช้ R200-II Plus อยู่  เจอปัญหาคือ  เปิดเครื่องมามันขึ้น Loading ตลอดเลย
เป็นอย่างนี้อยู่นานเลยครับไม่เข้าหน้าหลักซะที  ปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่ก็ไม่หาย
ทำอะไรก็ไม่ได้เลย  มีวิธีแก้รึเปล่าครับ  ขอบคุณครับ [ร้องไห้]

ลง FW ใหม่เลยครับ อัพแบบจิ้มปุ่ม Restore นะครับ หา FW และวิธีการอัพเอาจากในนี้แหละครับ

ถ้าลงแล้วยังอาการเดิมก็ส่งเคลมเลยครับ
ผมลง 3.0.1.5 ไป เปิดได้แล้ว ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ [ปลื่ม]

แต่ว่าไฟล์ที่เป็นภาษาไทยมันไม่แสดงเลยครับ  กลายเป็นว่างๆ ไปเลย
ลองเปลี่ยนเป็นภาษาไทย หรือ unicode ก็เหมือนกันครับ

แล้วก็พอจะมีวิธีเปลี่ยนให้พื้นมันเป็นสีอื่นไหมครับ  มันเป็นสีแดงผมไม่ชอบเลย
ของเดิมสีน้ำเงินสบายตากว่าเยอะ  เลยอยากหาวิธีเปลี่ยนเป็นสีเดิมครับ

จะให้แสดงชื่อไฟล์ภาษาไทยต้องตั้งค่าเมนูภาษา ให้เป็น ภาษาไทยครับ  

ถ้าจะให้พื้นหลังเป็นสีอื่นต้องใช้ FW โม ครับ สีน้ำเงินสบายตา ความเสถียรในการเล่นไฟล์ก็เหมือนตัว Official ครับ
แสดงภาษาไทยได้แล้ว  ขอบคุณครับ

ส่วน FW โม  มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ

ถ้าจะให้แนะนำ FW โม ณ ตอนนี้
แนะนำ xEgreat-II_3.0.1.5_CSv0.9.8e-DMD-XLCZv4.1.rar
http://www.mediafire.com/?3fw4vka3ti5m2pu

สีพื้นหลังสบายตา เปลี่ยน wallpaper ได้ (เอารูปที่ชอบมาเปลี่ยนชื่อเป็น mybg.png) เปลี่ยน Skin ได้ 2 แบบ
และตอนที่อยู่หน้าหลัก สามารถกดปุ่มน้ำเงินที่รีโมท เพื่อเปลี่ยนธีมการแสดงผลได้ 4 แบบ (กดปุ่ม info ดูได้ว่า 4 ปุ่มสีๆ เอาไว้ทำอะไร)
เปลี่ยนฟ้อนต์ระบบได้ ตั้งค่าขนาดและสีของฃับเริ่มต้นได้ (เฉพาะซับนอก และเครื่องจะรีบู๊ท 1 ครั้ง)

การเล่นไฟล์มีเดียต่างๆ เหมือนตัว Official 3.0.1.5 เสถียร เล่นได้ทุกไฟล์ ทุกซับ ไม่มีกระตุก ค้าง กระโดด
ถ้าใช้งาน internet ก็มีทั้ง Video online เพียบ , youtube , และเล่น เว็บต่างๆได้ เพียงแต่ยังไม่รองรับภาษาไทย มีหนังชมพูด้วย รหัส 1325
การใช้งานรีโมท ไม่หน่วง ใช้มาตัวนี้ยังไม่เจอ BUG

สามารถกดปุ่ม Eject ตัดการทำงานไดร์ฟต่างๆที่เชื่อมต่ออยู่ได้ ก่อนปิดเครื่อง (ตัว Official ก็มี มีมาตังแต่ตัวก่อนๆแล้ว)
ถ้ามีภาพปกใน แบบ Poster อยู่ด้วย เมื่อกดปุ่ม Play บนปกหนังแบบ folder จะแสดงภาพ poster ให้ดูก่อนแล้วกดปุ่ม play หรือ OK อีกครั้งเพื่อเล่นหนัง

ถามหน่อยครับ ผมลง fw โมตัวนี้ลงไป ตอนนี้ผมมีปัญหาตรงที่ว่า เวลาแชร์หนังจาก เครื่องคอมเครื่องอื่นมา ผมเข้าไปที่ file manager และ เข้า my shortcut ไปที่เครืื่องคอมที่เก็บหนัง ถ้าเป็น fw ตัวเก่า มันจะเข้าได้เร็วมาก แต่ตัวนี้มันจะค่อนข้างใช้เวลาในการเข้า (บางครั้งหลายนาทีเลย) แต่ถ้าเข้าไปได้แล้วทุกอย่างก็ปกติ หนังก็ไม่ช้า แต่ถ้าออกมาแล้วเข้าไปใหม่ มันก็ยังช้าอยู่อย่างนั้น มีใครมีปัญหาอย่างนี้บ้างครับ
และถามอีกอย่าง live tv ของตัวโม ดูไม่ได้เลย เพราะอะไรเหรอครับ

ของผมไม่เป็นนะ เข้าปกติ แต่ผมไม่ได้เข้าผ่าน my shortcut แต่เข้าผ่าน workgroup แต่ถ้าตัวนี้มีปัญหาก็ใช้ตัวอื่นก็ได้ครับ เพราะตัวโมหลังๆ มันต่างกันแค่พวก Content ทาง Internet  กับ Jukebox ที่เสริมเข้าไปเองครับ

ส่วนเรื่อง Live TV ดูไม่ได้ ลองเข้าไปตั้่งค่า network ให้มันรับ IP ใหม่อีกครั้งดูครับ (ถึงแม้ว่ามันจะได้รับ IP แล้วก็ตาม ) หรือจะ FIX IP ไปเลยก็ได้ ใช้ DNS  เป็น 8.8.8.8

เพราะของผมเล่นได้เป็นปกติ แต่ ผมก็ Fix IP นะ เคยใช้แบบ Auto ก็มีปัญหาเหมือนที่คุณเป็น ครั้งแรกที่เข้าจะเด้งออกตลอด หรือเข้าไม่ได้ ต้องเซ็ทให้มันรับ IP ใหม่ถึงใช้งานได้

ผมลง xEgreat-II_3.0.1.5_CSv0.9.8e-DMD-XLCZv4.1.rar  ตัวนี้แล้ว
มีปัญหาอย่างเดียวครับ [^_^] download มันหา drive ไม่เจอเวลา จะ add file แก้ไขยังไงครับ ชอบ fw ตัวนี้ไม่อยากลงตัว office เลย

ออฟไลน์ bigboyjar

• *
« ตอบกลับ #1707 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 09:03:18 pm »
ดีครับ ผมใช้รุ่น R200S ตอนซื้อทางร้าน Up FW 2.0.1.8 (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ) ทุกอย่างโอหมดแต่พอเล่นไฟล์ ISO. มันมีปัญหาตรงที่พอเล่นๆไปมันกระโดดข้ามฉากครับ เห็นกระทู้คุณ doraemyung ก็เป็นเหมือนกันแล้วคุณ vun99 บอกให้ลอง FW xMas4Egreat-III-R200S-R300-1.3.1.4-by-CS-DMD- XLCZ.NEW.rar ผมก็ทำตามปรากฎว่า เล่น ISO ไม่กระโดดข้ามฉากแล้ว แต่ผมดันชอบ FW ตัวเดิมมากกว่า MENU และลุกเล่น FW 2.0.1.8 ใช้งานง่ายและสะดวกดี ไม่ทราบว่าจะมี FW ตัวใหม่ที่ MENU และลุกเล่นเหมือน FW 2.0.1.8 แต่แก้ปัญหา เล่นไฟล์ ISO. ได้ไม่กระโดดข้ามฉากไหมครับ

ขอบคุณมาก

ออฟไลน์ vitty

« ตอบกลับ #1708 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 12:12:17 pm »
ดีครับ ผมใช้รุ่น R200S ตอนซื้อทางร้าน Up FW 2.0.1.8 (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ) ทุกอย่างโอหมดแต่พอเล่นไฟล์ ISO. มันมีปัญหาตรงที่พอเล่นๆไปมันกระโดดข้ามฉากครับ เห็นกระทู้คุณ doraemyung ก็เป็นเหมือนกันแล้วคุณ vun99 บอกให้ลอง FW xMas4Egreat-III-R200S-R300-1.3.1.4-by-CS-DMD- XLCZ.NEW.rar ผมก็ทำตามปรากฎว่า เล่น ISO ไม่กระโดดข้ามฉากแล้ว แต่ผมดันชอบ FW ตัวเดิมมากกว่า MENU และลุกเล่น FW 2.0.1.8 ใช้งานง่ายและสะดวกดี ไม่ทราบว่าจะมี FW ตัวใหม่ที่ MENU และลุกเล่นเหมือน FW 2.0.1.8 แต่แก้ปัญหา เล่นไฟล์ ISO. ได้ไม่กระโดดข้ามฉากไหมครับ

ขอบคุณมาก

ลองตัวนี้เลยครับ 2.1.6.0
http://205.196.122.224/9moy6bpdszeg/fwhje58jo2a4rza/xEgreat-III-R200S-R300-2.1.6.0-by-CSv1.9c-DMD-XLCZ4.4.rar

ออฟไลน์ bigboyjar

• *
« ตอบกลับ #1709 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 07:09:42 pm »

ขอบคุณมาก

ลองตัวนี้เลยครับ 2.1.6.0
http://205.196.122.224/9moy6bpdszeg/fwhje58jo2a4rza/xEgreat-III-R200S-R300-2.1.6.0-by-CSv1.9c-DMD-XLCZ4.4.rar

ขอบคุณครับ จะลองดูนะครับ