ผู้เขียน หัวข้อ: งบสัก 3-4000 บาท ซื้อเครื่องเล่นแบบไหนดีครับ  (อ่าน 3865 ครั้ง)

ออฟไลน์ tinglee119

• Flat TV member
  • *
ปกติ ผมก็ไม่เคยเล่นแผ่น blu ray นะครับ
ดูแต่หนัง DVD กะเปิดแผ่นการ์ตูนให้ลูกดู
ขอคำแนะนำครับ

• *
Re: งบสัก 3-4000 บาท ซื้อเครื่องเล่นแบบไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2015, 09:39:45 am »
เมื่อวานไปดูที่ Homepro สนใจของ Pana เพราะประกันสามปี ไม่รู้คนที่เคยใช้กัน มีปัญหาไหมครับ
แต่พนักงานแนะนำของ LG เพราะคนใช้เยอะกว่า ราคาก็เท่ากัน 2990 บาท

ออฟไลน์ Ratthasart

• Edge LED TV member
Re: งบสัก 3-4000 บาท ซื้อเครื่องเล่นแบบไหนดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 07:29:28 pm »
เมื่อวานไปดูที่ Homepro สนใจของ Pana เพราะประกันสามปี ไม่รู้คนที่เคยใช้กัน มีปัญหาไหมครับ
แต่พนักงานแนะนำของ LG เพราะคนใช้เยอะกว่า ราคาก็เท่ากัน 2990 บาท

ลองภาพเทียบกันครับว่าชอบแบบไหน อ้อ เอาแผ่น DVD ไปลองด้วยนะครับดูว่าตัวไหนสามารถอัพสเกลได้สวยกว่ากัน
หรือถ้าอยากได้ประกันยาวๆก็แล้วแต่ท่านเลยครับผม

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 03:51:38 pm »

ลองภาพเทียบกันครับว่าชอบแบบไหน อ้อ เอาแผ่น DVD ไปลองด้วยนะครับดูว่าตัวไหนสามารถอัพสเกลได้สวยกว่ากัน
หรือถ้าอยากได้ประกันยาวๆก็แล้วแต่ท่านเลยครับผม

มีคนแนะนำ Soken ฺBP14
ดีกว่า Pan,LGไหมครับ