หน้า: 1 ... 150 151 [152]

!!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!

• leetang
  • LCD TV member
  • **

สอบถามหน่อยครับ 48w650 D ดูไปสักพัก จู่ๆเด้งเข้าหน้าyoutubeเอง ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ

40CX520
PS3
KAKUDOS HD107
DENON AVR 1312 + BOXSET
  • chelsea
  • Flat TV member
  • *
  • ดูรายละเอียด อีเมล์

เมื่อวานจะไปจัด 650t แต่เจอที่ร้านจัดโปร 8500d เหลือ 38500 ถึงวันอาทิตย์นี้

ลังเลเลยครับ รึว่าจะโดดไปเล่น 8500 ดีกว่า ราคาต่างกัน 3000บาท

ได้สเปคสูงกว่าเดิม

ช่วยแนะนำทีครับ เทียบสเปคกันแล้วต่างกันเยอะไหม

หลักๆที่เห็นก็เฮิร์ซต่างกัน การรองรับผ่านมือถือ sony ดีกว่า

ภาพกับเฉดสีผมไม่แน่ใจ แต่พนักงานขายเคลมว่าเฉดสีโซนีดีกว่า

มีระบบกันไฟตกฟ้าผ่า

สำคัญคุณภรรยาใจไปทางโซนีแล้ว เพราะเห็นมีระบบไมค์ ง่ายเขาละชอบฟังเพลงผ่านยูทูป

ส่วนผมหลักๆดูหนังผ่าน hd player กับกล่อง gmm hd

ดูในห้องรับแขกแสงสว่างรอบด้าน

แนะนำทีครับ ขอบคุณครับ
  • sentgkma
  • *

เมื่อวานเพิ่งจัด Sony 40w650d มาใช้ครับ โดยรวมประทับใจครับ สีสันโอเคดีเลย

แต่เจอปัญหาเล็กๆอย่างนึง เวลาเปิดภาพขาวเต็มจอ หรือภาพแดง (ภาพที่ไว้เทสจอหนะครับ) จะพบว่าตรงมุมของจอ ทั้งสี่ด้าน มันจะดำๆ เล็กน้อย หนะครับ (โทรถามเซลแล้วเขาบอกว่ารุ่นนี้เป็นเรื่องปกติ ยกเว้นถ้าจอสีดำแล้วสีแสงสว่างลอด นั้นค่อยเคลม)  อันนี้เป็นเรื่องที่ถูกต้องรึเปล่าครับ

เพราะโดยรวมใช้งานมา พึงพอใจมากครับ ทีวีตัวแรกของชีวิต 5555+

ปล.แนะนำการปรับภาพหน่อยสิครับ ว่าควรปรับอย่างไรดี ตอนนี้ยัง งงๆกับเมนูต่างๆ อยู่หนะครับ

ขอบคุณครับ

เมื่อวานเพิ่งจัด Sony 40w650d มาใช้ครับ โดยรวมประทับใจครับ สีสันโอเคดีเลย

แต่เจอปัญหาเล็กๆอย่างนึง เวลาเปิดภาพขาวเต็มจอ หรือภาพแดง (ภาพที่ไว้เทสจอหนะครับ) จะพบว่าตรงมุมของจอ ทั้งสี่ด้าน มันจะดำๆ เล็กน้อย หนะครับ (โทรถามเซลแล้วเขาบอกว่ารุ่นนี้เป็นเรื่องปกติ ยกเว้นถ้าจอสีดำแล้วสีแสงสว่างลอด นั้นค่อยเคลม)  อันนี้เป็นเรื่องที่ถูกต้องรึเปล่าครับ

เพราะโดยรวมใช้งานมา พึงพอใจมากครับ ทีวีตัวแรกของชีวิต 5555+

ปล.แนะนำการปรับภาพหน่อยสิครับ ว่าควรปรับอย่างไรดี ตอนนี้ยัง งงๆกับเมนูต่างๆ อยู่หนะครับ

ขอบคุณครับ

อาการมุมดำเป็นเรื่องปกติค่ะ sony รุ่นใหม่ๆเป็นเกือบทุกรุ่น
เนื่องจากเปลี่ยนการวางหลอด LED เพื่อแก้ไขปัญหาแสงรั่ว
  • chelsea
  • *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบ #2722 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2016, 02:16:48 pm »

สอนวิธีจับคู่ youtube บนทีวี sony กับมือถือหน่อยครับ

นั่งอ่านวิธีทำตามคู่มือมาสองวันแล้วยังไม่ได้เลย

ตรงหัวข้อ ไปหน้าจอลิงก์ทีวีกับโทรศัพท์

เลื่อนลงไปที่ลิงก์ด้วยรหัสทีวี รหัสทีวีสีน้ำเงินจะปรากฎบนทีวี

แต่ผมกดยังไงมันก็ไม่ขึ้นรหัสให้กรอกสักที ทำยังไงครับ

ช่วยสอนทีครับ ถ้ามีรูปให้ดูด้วยก็ดีครับ

Sony 55x8500d

ใช้ asus go tv กับ iphone6 ครับ

แต่ผมลง app video & tv sideview  เชื่อมต่อได้ปรกติ มีรหัสให้กรอกเข้าแต่ ยูทูป เชื่อต่อไม่ได้สักที
  • kataro
  • *
x9300D ดู 3D ไม่ได้
« ตอบ #2723 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 02:48:59 pm »

ที่รีโมทไม่มีปุ่ม 3D เข้าไปเซ็ตค่า3D เปิด3 D ภาพแยก ซ้าย-ขวาอยู่
Re: x9300D ดู 3D ไม่ได้
« ตอบ #2724 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 03:00:17 pm »

ที่รีโมทไม่มีปุ่ม 3D เข้าไปเซ็ตค่า3D เปิด3 D ภาพแยก ซ้าย-ขวาอยู่

กดคำสั่งรวมภาพที่  player แทนครับ
  • kataro
  • *
Re: x9300D ดู 3D ไม่ได้
« ตอบ #2725 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 10:17:04 pm »

กดคำสั่งรวมภาพที่  player แทนครับ
player คืออะไรคับ ถ้าเครื่องเล่น ผมดูผ่านออนไลคับ
  • theworldly
  • *

รบกวนสอบถามทีครับ ตอนนี้มีปัณหาtv มองไม่เห็นไฟล์pkgในusb จึงทำให้ไม่สามารถอัพเดทเฟริมแวร์ได้ ต้องทำยังไงบ้างหรอครับ usb format fat32แล้ว Tvรุ่น Sony Bravia KLV-40EX500(ต่อเนทไม่ได้) ทีแรกคิดว่ารุ่นทีวีอัพเดทไม่ได้แต่ไปดูในเวปsony.co.thก็มีรายการไฟล์อัพเดทให้สำหรับรุ่นนี้ ผมทำตามขั้นตอนการอัพเดทเฟิร์มแวร์ทุกอย่างตามเวปsony.co.thแล้ว
http://www.sony.co.th/support/download/402772/product/klv-40ex500
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2016, 11:08:55 pm โดย theworldly »
  • howgot
  • *
  • ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์

Bravia เล่น PS3  ปลื้ม
  • essy
  • *

รุ่น x70d ช่อง video 1 ซื้อสายที่ไหนเสียบครับ ผมลองใช้ของตามตลาด เสียบแล้วภาพ ลาย เสียงเหมือนช๊อตกัน
  • zeharm
  • *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบ #2729 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2017, 03:18:21 pm »

สอบถามหน่อยครับ ตอนนี้ใช้รุ่น S8500C ตัวจอโค้งอยู่ครับ เป็นแอนดรอย 5.1

จะมีโอกาสได้อัพเป็น 6.0 บ้างไหมครับ ขอบคุณครับ
  • Nook_CB7
  • *

ผมใช้ SONY 65X9300D ปรับโหมดภาพเป็น Cinema Pro แต่พอดูหนังที่เป็นไฟล์ 4K HDR (เล่นผ่าน OPPO UDP-203) ทีวีจะปรับโหมภาพเป็น HDR Video โดยอัตโนมัติ ซึ่งดูแล้วภาพไม่ค่อยเป็นธรรมชาติ สีออกเพี้ยนๆ
พอจะเปลี่ยนโหมดภาพเป็น Cinema Pro ก็ทำไม่ได้ เหมือนทีวีมันล็อคไว้ให้ใช้แค่โหมด HDR Video นี้เท่านั้น พอจะมีวิธีเปลี่ยนโหมดภาพในกรณีเล่นจากไฟล์ 4K HDR มั๊ยครับ
ปล. ยังไม่เคยลองจากแผ่น 4K Ultra HD แท้ๆ เลยครับ ยังหาโอกาสไปซื้อมาลองเทสอยู่

ผมใช้ SONY 65X9300D ปรับโหมดภาพเป็น Cinema Pro แต่พอดูหนังที่เป็นไฟล์ 4K HDR (เล่นผ่าน OPPO UDP-203) ทีวีจะปรับโหมภาพเป็น HDR Video โดยอัตโนมัติ ซึ่งดูแล้วภาพไม่ค่อยเป็นธรรมชาติ สีออกเพี้ยนๆ
พอจะเปลี่ยนโหมดภาพเป็น Cinema Pro ก็ทำไม่ได้ เหมือนทีวีมันล็อคไว้ให้ใช้แค่โหมด HDR Video นี้เท่านั้น พอจะมีวิธีเปลี่ยนโหมดภาพในกรณีเล่นจากไฟล์ 4K HDR มั๊ยครับ
ปล. ยังไม่เคยลองจากแผ่น 4K Ultra HD แท้ๆ เลยครับ ยังหาโอกาสไปซื้อมาลองเทสอยู่

ถ้าเล่นไฟล์ hdr จะเล่นได้เฉพาะโหมดภาพ hdr เท่านั้นครับ

ต้องปรับสีคำสั่งปรับภาพจัช่วยลดความเพี้ยนได้

ลองปรับอุณหภูมิสีเป็น "ขั้นสูง1"ดูว่าดีขึ้นไหม

ถ้าเป็นไฟล์ 1080p ที่เป็น hdr อันนั้นจะเป็นไฟล์hdr ที่ทำปลอมขึ้นมา
คือต้นฉบับเป็น1080pนั่นแหละ แต่คนอัพโหลดใช้โปรแกรมแปลงให้มันมีhdr
ภาพสีเลยเพี้ยนกว่าเดิมเยอะสู้ไฟล์1080pปกติไม่ได้
เพื่อนที่มีoled e6 กับ eg920t ลองเปิดไฟล์ 4k hdr พบว่าภาพก็ยังไม่ดีเท่า เปิดจากแผ่น 4k hdr แท้ครับ(ทดสอบกับ oppo 203)
หน้า: 1 ... 150 151 [152]