ผู้เขียน หัวข้อ: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 2693935 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zack

• Edge LED TV member
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2574 เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 08:50:19 pm »
มีใครใช้ sony ct-370 ไหมครับ อยากทราบแนวเสียง เบื่อลำโพงทีวีแล้ว

ดีกว่าลำโพงทีวีเยอะเลยครับ ผมใช้อยู่ แต่ยังเทียบพวกชุดโฮมไม่ได้ราคาหมื่นต้นๆไม่ได้ แต่ได้ความสะดวก ความสวยงามมาแทน

ถ้าพ้นช่วงเบิร์นเสียงจะนุ่มขึ้นด้วยนะครับ ตอนซื้อมาใหม่ เสียงจะยังแข็งนิดๆ

ออฟไลน์ tofuture

• Flat TV member
  • *
Re: !!! รวมพลคนใช้ Sony BRAVIA LCD TV แฟนคลับมาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2575 เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 10:03:43 pm »
ตอนนี้มี internet tv ของ sony ตัวไหน ใช้ คีย์บอร์ด กับเม้าได้แล้วมั่งอ่ะครับ

ออฟไลน์ jayedw

• *
« ตอบกลับ #2576 เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 02:59:20 pm »
มีใครใช้ sony ct-370 ไหมครับ อยากทราบแนวเสียง เบื่อลำโพงทีวีแล้ว

ดีกว่าลำโพงทีวีเยอะเลยครับ ผมใช้อยู่ แต่ยังเทียบพวกชุดโฮมไม่ได้ราคาหมื่นต้นๆไม่ได้ แต่ได้ความสะดวก ความสวยงามมาแทน

ถ้าพ้นช่วงเบิร์นเสียงจะนุ่มขึ้นด้วยนะครับ ตอนซื้อมาใหม่ เสียงจะยังแข็งนิดๆ

เห็นราคาแค่ 3900 งี้ต้องสอย

ออฟไลน์ Bankzii

• *
« ตอบกลับ #2577 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 04:35:23 pm »

เห็นราคาแค่ 3900 งี้ต้องสอย

ขอพิกัดหน่อยครับ 3900

ออฟไลน์ jigko

• *
« ตอบกลับ #2578 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 11:54:28 am »
มีปัญหาเรื่อง tv digital ครับ

ตอนนี้ใช้ sony 47w804a เสียบหนวดกุ้งเข้าหลังเครื่อง และต่อกับ marantz sr5007 ผ่านช่อง hdmi1 อยู่

ปัญหาคือถ้าผมดู tv digital โดยปิดเครื่องเสียง ภาพจะออกมาชัดเป๊ะและมาหมดทุกช่อง แต่พอผมเปิดเครื่องเสียงกะให้เสียงออกทางเครื่องเสียง สัญญาณจะหายเกลี้ยงไม่เหลือแม้แต่ช่องเดียว สาเหตุมันเกิดจากอะไรและจะแก้ได้ยังไงครับ

สัญญาณจากเครื่องเสียงมากวนทีวีครับผ่านทางสาย HDMI นั่นแหละ เปลี่ยนไปเป็นสาย Coaxial เอาเสียงจากทีวีไปเครื่องเสียงซิครับ

ออฟไลน์ Teamza1988

• *
« ตอบกลับ #2579 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 12:00:01 am »
 [ร้องไห้]  

Bravia 55W804A ของผม ล๊อคอินเข้า Facebook ไม่ได้ แต่ว่าอินเตอร์เน็ตคอนเทนท์อื่นๆ รวมถึง Youtube ที่ใช้งานประจำก็สามารถใช้งานได้ปกติ

คือปกติจะล๊อคอิน Facebook ค้างไว้ตลอด แต่วันก่อน Facebook ล๊อคเอาท์ออกมาเอง แล้วให้ล๊อคอินใหม่แต่ล๊อคอินไม่ได้ครับ

ตอนที่สลับไปที่ตัวเบราเซอร์สามารถล๊อคอินเข้า Facebook ในเบราเซอร์ได้นะครับ แต่พอสลับกลับมาที่แอพ Facebook หน้าจอหลักก็ให้ล๊อคอินใหม่อีก

พลิกกลับไปกลับมา...สรุปคือตอนนี้ใช้เฟสบุ๊คที่หน้าจอหลักไม่ได้

Twitter ก็เข้าไม่ได้เหมือนกันครับ

อยากทราบว่ามีใคร เป็นอาการแบบผมบ้างครับ

[เขย่า]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2014, 12:09:57 am โดย Teamza1988 »

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2580 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 03:18:01 pm »
[ร้องไห้] 

Bravia 55W804A ของผม ล๊อคอินเข้า Facebook ไม่ได้ แต่ว่าอินเตอร์เน็ตคอนเทนท์อื่นๆ รวมถึง Youtube ที่ใช้งานประจำก็สามารถใช้งานได้ปกติ

คือปกติจะล๊อคอิน Facebook ค้างไว้ตลอด แต่วันก่อน Facebook ล๊อคเอาท์ออกมาเอง แล้วให้ล๊อคอินใหม่แต่ล๊อคอินไม่ได้ครับ

ตอนที่สลับไปที่ตัวเบราเซอร์สามารถล๊อคอินเข้า Facebook ในเบราเซอร์ได้นะครับ แต่พอสลับกลับมาที่แอพ Facebook หน้าจอหลักก็ให้ล๊อคอินใหม่อีก

พลิกกลับไปกลับมา...สรุปคือตอนนี้ใช้เฟสบุ๊คที่หน้าจอหลักไม่ได้

Twitter ก็เข้าไม่ได้เหมือนกันครับ

อยากทราบว่ามีใคร เป็นอาการแบบผมบ้างครับ

[เขย่า]

เคยเป็นอาการแบบนี้เหมือนกันครับ..
ผมใช้วิธี..รีเซ็ทค่าตั้งต้นจากโรงงาน แล้วตั้งค่าใหม่ทั้งหมด
ครับ..

ออฟไลน์ Teamza1988

• *
« ตอบกลับ #2581 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 04:42:46 pm »
[ร้องไห้] 

[เขย่า]

เคยเป็นอาการแบบนี้เหมือนกันครับ..
ผมใช้วิธี..รีเซ็ทค่าตั้งต้นจากโรงงาน แล้วตั้งค่าใหม่ทั้งหมด
ครับ..
ตอนนี้ลองรีเซตตั้งค่าจากโรงงานก็ไม่หายครับ

Bravia 42W674A อีกเครื่องก็เข้าไม่ได้เหมือนกัน รีเซตก็ไม่หายครับ

ตอนนี้เลยใช้ Facebook ไม่ได้ซักเครื่อง

สงสัยว่าช่วงนี้ คนอื่นๆก็เป็นเหมือนผมรึเปล่าครับ

[ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ aun002

• *
« ตอบกลับ #2582 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 04:44:37 pm »
วันนี้ซื้อ ลำโพงมาต่อกับทีวี เป็นลำโพงคอม usb

elephant sp-011 ที่ขึ้นชื่อ ลองไปซื้อมาต่อดูครับ ราคา 620 บาท

รับรองไม่ผิดหวัง เพราะคุณภาพเกินตัวจริงๆ ผมต่อกับ w800b ตอนนี้ไม่ได้ใช้ลำโพงทีวีอีกเลย

http://www.youtube.com/watch?v=G3tANK6u4hc

อัดเสียงมาไม่ดี แต่ตัวจริงต้องลองไปฟังครับ ร้านกล้วย อุปกรณ์ไอที ฟังแล้วน้ำตาไหล คุ้มมากๆ

ออฟไลน์ aottoa236

• *
« ตอบกลับ #2583 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 02:36:53 pm »
ซื้อทีวี w800B มาได้ 2 วันมานั่งเช็คดูจำนวน ชม. ... โอ้แม่เจ้า... 852 ชม.
นี้แค่ 2 วันเราดูโทรทัศน์ไป 8 ร้อยกว่าๆๆ ชม.แล้วเหรอเนี้ย...โทรไปสอบถามที่ร้านบอกกำลังสั่งมาให้ใหม่
ถ้าเราไม่เช็คคงถูกหลอกสะจนเขาขึ้นแน่ๆๆเลย..

ออฟไลน์ aottoa236

• *
« ตอบกลับ #2584 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 08:54:32 am »
ใครพอมีวิธีปรับภาพ 55X8500B ให้เนียนบ้างคับ ขอแนวทางคร่าวๆก่อนก็ได้คับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าคับ    [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ torn

• *
« ตอบกลับ #2585 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 11:09:40 am »
สวัสดีครับ เป็นสมาชิกคนใช้ sony bravia คนใหม่ครับ เพิ่งจะถอย 65x9000b ไปใช้ครับ

และพอดีผมเคยเห็นในเวบนี้บอกว่าถ้าซื้อ sony uhd tv สามารถดาวน์โหลด 4k movie ได้หนึ่งเรื่อง แต่ต้องลงทะเบียนกับ sony ก่อน ซึ่งผมได้จัดการเรียบร้อยแล้ว แต่ยังหาที่จะดาวน์โหลดไม่เจอ รบกวนสมาชิกช่วยแนะนำด้วยครับ  อ้อ ผมโทรไปที่ sony (027156100) จนท บอกว่าโซนี่ไทยไม่มีโปรฯ นี้ครับ (แต่ผมว่ามันต้อง available ทั่วโลกสิ -- รึเปล่า?)

ออฟไลน์ ekgarat

• *
« ตอบกลับ #2586 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 09:14:15 pm »
สวัสดีครับ คือผมกำลังตัดสินใจเลือก W804A 42" กับ W704A 46" ว่าตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน
3D ไม่ค่อยสนใจครับ  สนใจเรื่องภาพในการดูหนังทีวีทั่วไป กับ หนัง HD 720p 1080p ว่าแตกต่างกันมากไม
และทีวีทั้งสองรองรับไฟล์ .mkv ไมครับ

[เท่ห์]

ออฟไลน์ yakumojoly

• *
« ตอบกลับ #2587 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 09:20:24 pm »
ใครรู้ว่า sony w704a w804a w904a w954a ขนาด 55 นิ้วยังมีขายที่ไหนบ้างรบกวนบอกหน่อยนะครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Aektechcom

• *
« ตอบกลับ #2588 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 06:20:43 pm »
ใครรู้ว่า sony w704a w804a w904a w954a ขนาด 55 นิ้วยังมีขายที่ไหนบ้างรบกวนบอกหน่อยนะครับ  [ปลื่ม]

W954A 55 นิ้วที่เดอะมอลล์ยังมีโชว์อยู่นะครับไปดูมาเมื่อวันพุธนี่เอง กลับกันผมจะหา 46 นิ้วนี่แหละหาไม่ได้  [เศร้า]

ออฟไลน์ Aektechcom

• *
« ตอบกลับ #2589 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 06:22:47 pm »

W954A 55 นิ้วที่เดอะมอลล์ยังมีโชว์อยู่นะครับไปดูมาเมื่อวันพุธนี่เอง กลับกันผมจะหา 46 นิ้วนี่แหละหาไม่ได้  [เศร้า]

ลืมใส่สาขา เดอะมอลล์บางแคนะครับ  [ไม่เอา]

ออฟไลน์ yakumojoly

• *
« ตอบกลับ #2590 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 10:49:35 pm »
ครับผม ผมกลัวจะมีแต่ตัวโชว์ไม่มีของน่ะสิ  [จิ้ม] ไว้จะลองแวะไปดูครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ logic

• *
« ตอบกลับ #2591 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 09:24:18 am »
สอบถามหน่อยครับ กำลังหา sony led ไม่ดู 3D
ไม่สนเรื่อง free tv ปกติดูแค่ anime กับ movie
ต่อผ่าน MEDE8ER 800X3D กับเล่นเกม PS3 PS4
งบไม่เกิน 3 หมื่น มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ
 [ปลื่ม]