ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเล่นไฟล์ .iso .mkv .mp4 .avi ประมาณนี้ งบ15k ครับ  (อ่าน 1734 ครั้ง)

ออฟไลน์ ryan11

• Flat TV member
  • *
คือผมมือใหม่และไม่รู้จะเรียกเครื่องเล่นไฟล์พวกนี้ว่าอะไร และแบบไหนรุ่นไหน ยี่ห้อไหน ดีกว่ากัน จึงขอรบกวนเวลาพวกพี่ๆที่มีประสพการณ์ แนะนำทีครับ
อยากเล่นไฟล์ .iso .mkv .mp4 .avi ประมาณนี้ โดยส่วนใหญ่ผมจะหาโหลดมาจากเวบบิท ดูหนังพวกที่เขา ripมาบ้าง ที่เขา modified มาบ้าง
งบ15000 ครับ ถ้าได้ไม่แพงก็ดีครับ จะได้เก็บเงินไว้อัพTV

อุปกรณ์ที่บ้านที่มีอยู่แล้ว
TV LG 55LM8600 ต่อ HDMI กับ กล่องดูจานดำ+IPM  และต่อ HDMI กับเครื่องเล่น Soken BP-11
และTV ต่อ Optical มาที่ Phillips HTL9100 Soundbar อยู่ครับ

ไม่รู้ต่อผิดต่อถูกยังไงแนะนำด้วยก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Ratthasart

• Edge LED TV member
Re: อยากเล่นไฟล์ .iso .mkv .mp4 .avi ประมาณนี้ งบ15k ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2015, 07:35:59 pm »
55 นิ้วแล้วควรเริ่มจากพวก DUNE ไปเลยครับ(Dune HD Base 3D ก็อยู่ในงบนะครับ ประมาณ 11000)

ออฟไลน์ sadzjz

• *
Re: อยากเล่นไฟล์ .iso .mkv .mp4 .avi ประมาณนี้ งบ15k ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2015, 06:07:58 pm »
ของที่มีก็น่าจะดูได้อยู่แล้วนะ ต่อ usbเอา ยกเว้นแค่ไฟล์ isoอ่ะ  [เปล่า]