ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำสายลำโพงให้ NHT Zero 2.0 กับสาย AC ให้ NAD ด้วยครับ  (อ่าน 2477 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dede

• Flat TV member
  • *
ตอนนี้ผมใช้สายแถมจากลำโพงคอมอยู่ครับ ต่อแอมป์ NAD  กำลังมองหาสายลำโพง
 ผมฟังเพลงประเภทช้าๆเรื่อยๆแนว Bakery Music อ่ะครับ ( แนวคึกคักลำโพงมันไม่สู้ แต่เสียงหวานนี่แทบขาดใจ )
      ไม่รู้ว่าจะเพิ่มความหวานอีกหรือจะจัดความคึกคักให้ดี

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2015, 09:37:23 pm โดย Dede »

ออฟไลน์ Tongkrab

• *
  • Hello
Re: รบกวนแนะนำสายลำโพงให้ NHT Zero 2.0 ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2015, 03:08:19 pm »
เอากลางๆๆเลยแนะนำ supra ply3.4 ครับ ถ้างบไม่ถึงก็รุ่น 2.0ฮะ nad-nht-supra ผมว่าแมทช์กันดีนะ

ออฟไลน์ Dede

• *
Re: รบกวนแนะนำสายลำโพงให้ NHT Zero 2.0 กับสาย AC ให้ NAD ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2015, 09:38:54 pm »
ขอบคุณครับ
   [yes] ผมนี่หาข้อมูลเลย  [yes]

ออฟไลน์ HiFi Tower Staff

• Edge LED TV member
Re: รบกวนแนะนำสายลำโพงให้ NHT Zero 2.0 กับสาย AC ให้ NAD ด้วยครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2015, 12:22:03 pm »
มาเพิ่มให้อีกตัวเลือกครับ
Atlas Equator 2.0
เป็นสายที่ให้โทนเสียงกลาง สะอาด กระชับ ให้ speed สัญญาณได้ไวสมจริง
และได้รางวัลมาจากทางต่างประเทศมากมาย (เป็นสายไม่กี่ตัวที่ราคาหลักร้อย แตยังผลิดใน UK)

[กระโดด]