ผู้เขียน หัวข้อ: การต่อ ซับ กับ แอมป์  (อ่าน 1081 ครั้ง)

ออฟไลน์ deknoy

• Flat TV member
  • *
การต่อ ซับ กับ แอมป์
« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2015, 01:53:12 pm »
พอดีผมมี ซับ กับ ลำโพง ของ Yamaha อยู่  ถ้าผมซื้อ Home theater ทั้งชุด ประกอบไปด้วย แอมป์ ซับ และลำโพง   แต่แอมป์ ที่ซื้อมามันต่อ ซับ ได้ตัวเดียว ถ้าผมแปลงโดยใช้ สาย Y เพื่อที่จะต่อ ซับ กับลำโพง ของเก่าของผม ทำได้ไหมครับ  มีข้อดี ข้อเสีย อะไรบ้าง (เสียงมันจะดีกว่าเดิมไหม)

ออฟไลน์ HiFi Tower Staff

• Edge LED TV member
Re: การต่อ ซับ กับ แอมป์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2015, 12:26:46 pm »
สามารถใช้ตัว Y แยกต่อ sub 2 ตัวได้ครับ
สิ่งที่ได้จาก sub 2 ตัว เบสหนักขึ้นอิ่มขึ้น
แต่สิ่งที่เพี้ยน จุดตัดของ sub2 ตัว (คนละรุ่นกัน ตัดไม่เท่ากัน) เสียงที่ได้จาก sub 2 ตัวไม่เหมือนกัน จะฟังเพี้ยนๆกันครับ

[กระโดด]