ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ AVR ONKYO RT-390 ถอดรหัสเสียง DTS และ Dolby มีปัญหาเสียงกระตุก  (อ่าน 2031 ครั้ง)

ออฟไลน์ asustak

• *
สอบถามหน่อยครับ AVR ONKYO RT-390 ถอดรหัสเสียง DTS และ Dolby มีปัญหาเสียงกระตุก ไม่ทราบว่ามีใครพอซ่อมได้ไหมครับ หรือเป็นที่อะไรครับ
ลองต่อเสียงจากคอมผ่านสาย HDMI ถ้าเป็นเสียง Dolby เหมือนมันจะจับสัญญาณสลับกัน  กด info ดู จะเห็นว่าแสดงเป็น PCM fs:48khz สลับกับ DOLBY สลับไปสลับมาไม่หยุด  และเสียงหนักออกมา กระตุก พูดคำกระตุกคำ  ส่วน DTS ก็เป็นเหมือนกันครับ  ถ้าสัญญาณเป็น PCM ไม่มีปัญหาเสียงออกปกติครับ ลองสลับสาย HDMI ก็เป็นเหมือนเดิม ลอง reset factory ก็เหมือนเดิมครับ   [ร้องไห้]