ผู้เขียน หัวข้อ: สมาร์ททีวีซัมซุง32นิ้วมีเสียงไม่มีภาพครับ  (อ่าน 6372 ครั้ง)

ออฟไลน์ donchatree

• *
พอเอาเข้าไปที่ศูนย์เปิดเครื่องมามีมดอยู่ในเครื่องแต่พอให้ศูนย์เช็คราคาค่าซ่อมศูนย์บอกว่าต้องเปลี่ยนจอใหม่ราคาประมาณ7000บาทผมอยากทราบว่าพอมีวิธีอื่นมั้ยครับในการซ่อมที่ราคาเบาๆกว่าที่ศูนย์แจ้งมานะครับผม ขอบคุณมากครับ :) :) :) :) :)

• *
Re: สมาร์ททีวีซัมซุง32นิ้วมีเสียงไม่มีภาพครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2015, 04:16:57 pm »
ผมอยู่มีนบุรีครับ :) :) :) :)

ออฟไลน์ nui_nui

• Flat TV member
  • *
Re: สมาร์ททีวีซัมซุง32นิ้วมีเสียงไม่มีภาพครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2015, 09:03:45 pm »
อาการมดเข้า ซ่อมกลับไปแล้วถ้าดูแลบริเวณรอบๆไม่ดีพอ มันจะพากันมาอีกต้องเสียเงินอีกรอบ เข้าไปในเครื่องถ้าเครื่องไม่ช๊อด ก็ชอบเข้าไปภายในชิ้นส่วนของจอ กัดลายเส้นสายเล็กๆ ที่บ้านผมคอยสังเกตุ นานๆทีก็ฉีดยาฆ่าแมลงบริเวณรอบๆ...ลองดู ครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2015, 09:43:31 am »
ซัมซุง แอลซีดี ทีวี32นิ้ว รุ่น :UA32EH4500R
ประเภท LED backlight   :UA32EH4500
ครับผม :) :) :) :) :) :) :)