ผู้เขียน หัวข้อ: LED sumsung 32 นิ้วโดนละอองฝนสาด จอออกม่วงๆ หาที่ซ่อมบางแสน ครับ  (อ่าน 1954 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jantakorop

• *
 [โขกโต๊ะ] [ไม่พูด] [เขย่า]
เป็นรุ่น UA32EH400R ครับ วันก่อนไม่ได้ปิดหน้าต่าง เจอฝนแรงลมพัดเม็ดฝนเข้าห้อง โดนทีวีด้วย ไม่นานผมขึ้นไปพอดี เช็ดแล้ว ยังไม่ได้เปิด เพราะเป็นเครื่องห้องเล็กๆนานๆเปิดที
พอมาเปิดอีกที มีเสียง แต่ภาพออกแนวม่วงๆ เห็นเงานคนปกติ  ซ่อมได้ไหมครับอาการนี้ คุ้มไหมครับ ผมอยู่แถวเลี่ยงหนองมน ชลบุรี อยากหาร้านซ่อมราคากันเอง ครับ ยังใหม่กิ้กเลย เสียดายครับ รบกวนลายแทงช่างด้วยครับ