ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับ ht4505 เสียงซับวูฟเฟอร์ติดๆดับๆ  (อ่าน 3469 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lekposa

• Flat TV member
  • *
Ht4505 ซับวูฟเฟอร์ติดๆดับๆ คืนค่าโรงงานแล้วไม่หาย อาการเหมือนเราปิดระบบ ดับเบิลเบสครับ ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ. [ปลื่ม]

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
มีหลายสาเหตุ วิธีแก้ไข

...1 ช่วงดับ สังเกตุไฟ Power ตู้ซับ(น่าจะอยู่ด้านหลังตู้)สว่างหรือไม่

...2.สายสัญญาณอาจจะขาดใน ลองเปลี่ยนดู ราคาถูกๆ ซื้อตามร้านอะไหล่ทั่วไป

...3.ลองนำตู้ซับต่อกับคอมพิวเตอร์ช่องหูฟัง หรือมือถือ(เพราะตู้ซับมีแอมป์ขับในตัว) เปิดเพลง(เสียงอาจจะเบา) อาการเหมือนเดิมหรือไม่

...3. หาลำโพงคอมพิวเตอร์ ที่มีเพาเวอร์แอมป์ในตัว มาต่อ AVR ช่อง Sub  ถ้าเสียงขาดๆ หายๆ แสดงว่าเป็นที่ AVR

...4. ตรวจสอบเมนู AVR คำสั่ง Audio ไล่เปลี่ยนค่าดู

...5.สุดท้าย อาการไม่ดีขึ้นส่งหมอ เอ้ย ส่งศูนย์ ครับ

ออฟไลน์ tonk

• *
ของผม ht-s5600 อาการของเดียวกันกับ จขกท. เลยครับ เสียง sub ดังประมาณ 15 นาทีแล้วก็ดับ(ไฟยังติดอยู่) หายไปประมาณ5-10 นาทีแล้วก็ติดเป็นอย่างนี้ตลอดคืนค่าโรงานก็ไม่หายถามไปทางเพจออนเกียวเขาบอกให้ยก avr+sub ไปที่cmg ผมยังไม่มีเวลาไปเลย อยู่ ตจว.ด้วยซะด้วยซิ  [กระดึบ]

ออฟไลน์ Lekposa

• Flat TV member
  • *
..เป็นเหมือนกันทุกอย่างเลย..กับคุณ tonk แสดงว่าonkyo มีปัญหานี้แน่นอน.เพื่อนๆ ท่านใดมีปํญหาเรื่องsub เสียงติดๆดับ ช่วยกันลงปัญหากันหน่อยครับ.เพื่อที่เราจะได้รู้ว่ามีปัญหาอย่างเดียวกันครับ.ถ้าหากนำไปเครมที่ cng หรือส่งซ่อมเขาก็จะปฏิเสธไม่ได้อย่างสิ้นเชิง..ขอบคุณครับ.. [ปลื่ม]