ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามข้อมูลประกอบการตัดสินใจครับ  (อ่าน 3971 ครั้ง)

ออฟไลน์ shiff2007

• *
สอบถามข้อมูลประกอบการตัดสินใจครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2015, 08:16:30 pm »
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่หน้าแก่ขออนุญาตรายงานตัวครับ  พอดีกำลังจะหาเครื่องเสียงดีๆ สักชุดให้เป็นรางวัลชีวิต ตอนแรกจิ้มไปที่ ss 7750 เกือบจ่ายเงินไปแล้ว พอดีเซลล์พูดมาประโยคหนึ่งว่า คุณภาพเสียงยังไงก็สู้ชุดแยกไม่ได้ เลยมาหาข้อมูลเรื่องเครื่องเสียงชุดแยก เห็นมีแต่คนเชียร์ onkyo อ่านไปอ่านมา สนใจเจ้า ht s 7705 เพราะเป็นเทคโนโลยีใหม่ เลยขออนุญาตสอบถามข้อมูลประกอบการตัดสินใจ ครับ

1.ถ้าซื้อจากร้านมาประกอบและเซ็ทค่าต่างๆ ด้วยตัวเอง จะยากไหมครับสำหรับคนที่ไม่มีความรู้และทักษะในเรื่องเครื่องเสียงเลย เพราะเท่าที่อ่ารๆ กระทู้เทคนิคปรับเสียงต่างๆ ผมนี้มึนเลย
2.ชุด onkyo ht s7705 ถือว่าคุ้มค่าไหมครับ หรือว่าควรจะแยกซื้อเองในวงเงินพอๆกัน (30,000 บาท) จะได้ชุดที่คุณภาพดีกว่า ถ้าแยกซื้อควรจัดเซ็ทไหนดีครับ
3.ht s 7705 ควรใช้สายลำโพงที่ติดมากับชุด (คิดว่าน่าจะมีมานะ) หรือควรจะซื้อเปลี่ยนเพื่อคุณภาพเสียงดีที่สุด ถ้าเปลี่ยนควรเป็นสายยี่ห้อ รุ่น อะไรครับ
4.ผมอยู่จังหวัดเชียงราย กำลังหาร้านที่ขาย ht s 7705 ราคาต่ำกว่าร้านอื่นๆ เพื่อเหลือเงินเติมเต็มในส่วนอื่นๆ พอจะมีร้านไหนที่จะแนะนำผมบ้างครับ ช่วยชี้เป้าแบบชัดๆ ให้ด้วยนะ (อย่าลืมนะว่าผมคนบ้านนอก..)
5.การซื้อจากร้าน มีความเสี่ยงมากกว่าซื้อจากห้างไหมครับ
6.ถ้าจะใช้ ht s7705 เป็นเครื่องเสียงสำหรับร้องเพลงคาราโอเกะจะต้องเพิ่มอุปกรณ์ใดอีก และขอคำแนะนำเครื่องคาราโอเกะด้วยว่ายี่ห้อ รุ่นไหนดีครับ

ขอบคุณทุกท่านนะครับ หากได้ของมาเมื่อไหร่ อย่ารำคาญผมนะ เพราะคงจะมีคำถามต่างๆ มากมายตามมา เพราะเป็นมือใหม่จริงๆ

หมายเหตุ ไปคุยในห้อง onkyo แล้วสมาชิกคงไม่ว่างกันเลยไม่มีคนตอบ เลยขออนุญาตก้อบข้อความมาตั้งกระทู้ใหม่ เพราะรีบหาข้อมูลประกอบการตัดสินใจ ภายในวันสองวันนี้ครับ

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: สอบถามข้อมูลประกอบการตัดสินใจครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 11:12:38 am »
จังหวัดเชียงราย
...เห็น บ.สินธานี แผนกรุสต๊อก Onkyo 636 (17900 บาท) ไม่ทราบมีคนซื้อไปรึยัง ถามหาพนักงาน Onkyo ชื่อ พุ (ติดตั้งระบบ เซ็ทเครื่องให้ด้วย)เงินเหลือหมื่นกว่า หา Polk RTi A1 + sub PSW110
...หลังจากนั้นผ่อนสินค้าเดือนพันกว่า ผ่อน RTi A3 เซนเตอร์ A4 หรือ A6
...สะสมเงินประมาณ 2 พันวางดาวน์(หาผู้มีรายได้ประจำค้ำประกันด้วย) ช่วงต้นเดือนมีนาคมทุกปีบริษัทจะรุสต๊อก สินค้าทุกอย่าง ราคาถูก แถมผ่อน 0% 10 เดือน
...งานสมนาคุณลูกค้า.มีชิงโชครางวัลใหญ่ด้วยครับ.
...เล่นเครื่องเสียงต้องวางแผนการเงินไม่ให้เดือดร้อน และใจเย็นๆ

ออฟไลน์ :)

• Edge LED TV member
Re: สอบถามข้อมูลประกอบการตัดสินใจครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 11:17:57 am »
เอาตามงบประมาณดีสุดคับ

ออฟไลน์ Tongkrab

• Flat TV member
  • *
  • Hello
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 11:25:03 am »
คนเชียงใหม่ช่วยตอบครับ บ้านนอกเหมือนกัน555

1.สำหรับผม ผมว่าไม่ยากครับ สนุกเสียอีก ค่อยๆเล่นค่อยๆหาความรู้ไป อยากรู้เรื่องอะไรกูเกิ้ลมีทุกคำตอบ เล่นเครื่องเสียงไม่มีคำว่าถูกหรือผิดครับ จะจับต่อๆแค่ให้เสียงออกมาก็ได้(แต่ห้ามต่อสายลำโพงผิดเฟสนะ55) หรือจะเล่นแบบซีเรียสออดิโอก็ได้ เซ็ทอัพแบบละเอียด ทั้งเครื่องและการจัดวางลำโพง ปรับอคู๊สติกห้องฟัง ขึ้นอยู่กับความต้องการของเจ้าของครับ

2.คุ้มหรือไม่อยู่ที่ว่า เจ้าของฟังแล้วถูกใจหรือเปล่า ถ้าให้แนะนำ ลองหาฟังเยอะๆก่อนครับ แล้วค่อยตัดสินใจ ทุกยี่ห้อเสียงดีหมดนะ ต่างกันที่สไตล์เสียงครับ ซึ่งต้องลองฟังดู

3.สายลำโพงทีหลังเลยครับ ใจเย็นๆๆรอไว้ให้เครื่องเคราลงตัวค่อยจัดก็ได้ครับ

4.ร้านค้าออนไลน์ก็น่าสนใจ ถ้ามาเชียงใหม่ ลองขึ้นไปร้านคุณวิทย์ เชียงใหม่ไฮเดฟ ชั้น3เซ็นทรัลเฟสครับ ร้านนี้ของราคาดี มีของเคลียร์แร้นซ์ของดีราคาถูกบ่อยๆ ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียนะครับ ผมยกซับจากร้านนี้มาลองในห้องผม เกือบเดือนนึง ตังไม่ได้จ่ายซักบาท ซื้อไม่ซื้อไม่ว่ากัน ร้านแบบนี้ผมว่ามีน้อยนะครับ ให้เป็นตัวเลือกนึงในลิสต์ละกัน

5.ของเหมือนกันครับ ถ้ามีใบรับประกันจากศูนย์

6.เกะผมไม่มีความรู้เลยครับ ทุกทีไปร้องนอกบ้านตลอด อิอิ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 11:30:14 am »
จังหวัดเชียงราย
...เห็น บ.สินธานี แผนกรุสต๊อก Onkyo 636 (17900 บาท) ไม่ทราบมีคนซื้อไปรึยัง ถามหาพนักงาน Onkyo ชื่อ พุ (ติดตั้งระบบ เซ็ทเครื่องให้ด้วย)เงินเหลือหมื่นกว่า หา Polk RTi A1 + sub PSW110
...หลังจากนั้นผ่อนสินค้าเดือนพันกว่า ผ่อน RTi A3 เซนเตอร์ A4 หรือ A6
...สะสมเงินประมาณ 2 พันวางดาวน์(หาผู้มีรายได้ประจำค้ำประกันด้วย) ช่วงต้นเดือนมีนาคมทุกปีบริษัทจะรุสต๊อก สินค้าทุกอย่าง ราคาถูก แถมผ่อน 0% 10 เดือน
...งานสมนาคุณลูกค้า.มีชิงโชครางวัลใหญ่ด้วยครับ.
...เล่นเครื่องเสียงต้องวางแผนการเงินไม่ให้เดือดร้อน และใจเย็นๆ
i

ขอบคุณครับ จะลองแวะไปถามข้อมูลดูนะครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 11:32:11 am »
คนเชียงใหม่ช่วยตอบครับ บ้านนอกเหมือนกัน555

1.สำหรับผม ผมว่าไม่ยากครับ สนุกเสียอีก ค่อยๆเล่นค่อยๆหาความรู้ไป อยากรู้เรื่องอะไรกูเกิ้ลมีทุกคำตอบ เล่นเครื่องเสียงไม่มีคำว่าถูกหรือผิดครับ จะจับต่อๆแค่ให้เสียงออกมาก็ได้(แต่ห้ามต่อสายลำโพงผิดเฟสนะ55) หรือจะเล่นแบบซีเรียสออดิโอก็ได้ เซ็ทอัพแบบละเอียด ทั้งเครื่องและการจัดวางลำโพง ปรับอคู๊สติกห้องฟัง ขึ้นอยู่กับความต้องการของเจ้าของครับ

2.คุ้มหรือไม่อยู่ที่ว่า เจ้าของฟังแล้วถูกใจหรือเปล่า ถ้าให้แนะนำ ลองหาฟังเยอะๆก่อนครับ แล้วค่อยตัดสินใจ ทุกยี่ห้อเสียงดีหมดนะ ต่างกันที่สไตล์เสียงครับ ซึ่งต้องลองฟังดู

3.สายลำโพงทีหลังเลยครับ ใจเย็นๆๆรอไว้ให้เครื่องเคราลงตัวค่อยจัดก็ได้ครับ

4.ร้านค้าออนไลน์ก็น่าสนใจ ถ้ามาเชียงใหม่ ลองขึ้นไปร้านคุณวิทย์ เชียงใหม่ไฮเดฟ ชั้น3เซ็นทรัลเฟสครับ ร้านนี้ของราคาดี มีของเคลียร์แร้นซ์ของดีราคาถูกบ่อยๆ ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียนะครับ ผมยกซับจากร้านนี้มาลองในห้องผม เกือบเดือนนึง ตังไม่ได้จ่ายซักบาท ซื้อไม่ซื้อไม่ว่ากัน ร้านแบบนี้ผมว่ามีน้อยนะครับ ให้เป็นตัวเลือกนึงในลิสต์ละกัน

5.ของเหมือนกันครับ ถ้ามีใบรับประกันจากศูนย์

6.เกะผมไม่มีความรู้เลยครับ ทุกทีไปร้องนอกบ้านตลอด อิอิ

แบบนี้..เจ๋งเลยครับ โดยเฉพาะร้องเกะนอกบ้าน 55555
เดียวหาข้อมูลร้านคุณวิทย์อีกที เผือจะได้อะไรดีๆ เพิ่มเติม

ออฟไลน์ osxp

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 11:33:13 am »
ข้อดีอีกอย่างของการเล่นแบบแยกชิ้นก็คือ มันหามาเพิ่มทีละชิ้นได้ครับ

งบ 3 หมื่น จัด AVR + ลำโพง 5 ตัว ตามงบก่อน แต่อาจจะยังไม่ได้ซับ

แล้วค่อยหาเพิ่มให้ครบ งบเหลือค่อยมาเล่นเส้นสายครับ

อ้อ สายลำโพง แนะนำ Canare 4S6 เมตรละ 50 บาท เป็นตัวเริ่มต้นก่อน

ป.ล. ช่วงนี้บางร้าน กำลังจัดโปร Wharfedale Quartz Series ชุดละ 15,900 ส่งฟรีทั่วไทย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2015, 11:36:52 am โดย osxp »
5.1 System >> HTPC : Intel i3 8350k + Asrock H370M-ITX/AC + AMD RX560 + Fractal Design Node 202 + Corsair SF450 AVR : Marantz SR5005  Speakers : Wharfedale Diamond Series - 220 / 220C / 220 Subwoofer : SVS SB-2000
2.0 System >> Network Audio Player : Asus Tinkerboard + Volumio OS DAC : iFi Nano iDSD + DIY LT1085 5V Linear Power supply Stereo Receiver : Onkyo TX-8020 Speakers : Wharfedale Diamond 230
Display : Philips 55PFT5509S/98 LED 55" Cables : Canare, Kaiboer, Lappkabel, Helukabel UPS : CleanLine T-1000 True Online 1000VA/800W Cable Modded

ออฟไลน์ HD-LuveR

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2015, 03:34:09 pm »
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่หน้าแก่ขออนุญาตรายงานตัวครับ  พอดีกำลังจะหาเครื่องเสียงดีๆ สักชุดให้เป็นรางวัลชีวิต ตอนแรกจิ้มไปที่ ss 7750 เกือบจ่ายเงินไปแล้ว พอดีเซลล์พูดมาประโยคหนึ่งว่า คุณภาพเสียงยังไงก็สู้ชุดแยกไม่ได้ เลยมาหาข้อมูลเรื่องเครื่องเสียงชุดแยก เห็นมีแต่คนเชียร์ onkyo อ่านไปอ่านมา สนใจเจ้า ht s 7705 เพราะเป็นเทคโนโลยีใหม่ เลยขออนุญาตสอบถามข้อมูลประกอบการตัดสินใจ ครับ

1.ถ้าซื้อจากร้านมาประกอบและเซ็ทค่าต่างๆ ด้วยตัวเอง จะยากไหมครับสำหรับคนที่ไม่มีความรู้และทักษะในเรื่องเครื่องเสียงเลย เพราะเท่าที่อ่ารๆ กระทู้เทคนิคปรับเสียงต่างๆ ผมนี้มึนเลย
 - ไม่ยากครับ อันนี้ค่อยๆศึกษาไปก็ได้ การจูนมันเป็น fine tune ครับ จริงๆซื้อมาปุ๊บ เปิดได้ปั๊บ ที่เหลือค่อยว่ากัน

2.ชุด onkyo ht s7705 ถือว่าคุ้มค่าไหมครับ หรือว่าควรจะแยกซื้อเองในวงเงินพอๆกัน (30,000 บาท) จะได้ชุดที่คุณภาพดีกว่า ถ้าแยกซื้อควรจัดเซ็ทไหนดีครับ
 - แนะนำแยกชิ้นดีกว่าครับ เพราะ ข้อ 6.

3.ht s 7705 ควรใช้สายลำโพงที่ติดมากับชุด (คิดว่าน่าจะมีมานะ) หรือควรจะซื้อเปลี่ยนเพื่อคุณภาพเสียงดีที่สุด ถ้าเปลี่ยนควรเป็นสายยี่ห้อ รุ่น อะไรครับ
 - สายเอาไว้ทีหลังได้ (ถ้าเล่นชุด Htib) เพราะถ้าซื้อแยกชิ้น ต้องโดนบังคับซื้อสายอยู่แล้ว มันไม่มีสายแถมมาให้เหมือน htib

4.ผมอยู่จังหวัดเชียงราย กำลังหาร้านที่ขาย ht s 7705 ราคาต่ำกว่าร้านอื่นๆ เพื่อเหลือเงินเติมเต็มในส่วนอื่นๆ พอจะมีร้านไหนที่จะแนะนำผมบ้างครับ ช่วยชี้เป้าแบบชัดๆ ให้ด้วยนะ (อย่าลืมนะว่าผมคนบ้านนอก..)
 - ไม่รู้ครับ ถ้ามันแพงมาก เป็นผมสั่งในกทม. แล้วให้เขาส่งให้

5.การซื้อจากร้าน มีความเสี่ยงมากกว่าซื้อจากห้างไหมครับ
 - ความเสี่ยงคืออะไรครับ

6.ถ้าจะใช้ ht s7705 เป็นเครื่องเสียงสำหรับร้องเพลงคาราโอเกะจะต้องเพิ่มอุปกรณ์ใดอีก และขอคำแนะนำเครื่องคาราโอเกะด้วยว่ายี่ห้อ รุ่นไหนดีครับ
 -แนะนำซื้อแยกชิ้น แล้วเอาลำโพงเป็น book shelf อย่างน้อยที่สุด (แต่แนะนำลำโพงตั้งพื้นดีกว่าครับ)

ขอบคุณทุกท่านนะครับ หากได้ของมาเมื่อไหร่ อย่ารำคาญผมนะ เพราะคงจะมีคำถามต่างๆ มากมายตามมา เพราะเป็นมือใหม่จริงๆ

หมายเหตุ ไปคุยในห้อง onkyo แล้วสมาชิกคงไม่ว่างกันเลยไม่มีคนตอบ เลยขออนุญาตก้อบข้อความมาตั้งกระทู้ใหม่ เพราะรีบหาข้อมูลประกอบการตัดสินใจ ภายในวันสองวันนี้ครับ
 - ไม่ค่อยว่าง ไม่ค่อยได้เข้าไปเหมือนกันครับ แต่ก็เข้าห้องนี้เรื่อยๆ

µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2015, 07:58:28 pm »
...เปิด Midi คอมฯ ผ่าน AVR

...เสียงร้องคาราโอเกะ แนะนำแอมป์แยกไปเลยครับ ผมใช้แอมป์คอมพิวเตอร์ GXL 2.1 ราคาพันกว่าบาท มีที่เสียบไมค์ 2 ตัวแยกอิสระ เอคโค่พร้อม ขนาด 4500-5000 watt.PMPO เสียงร้องก็ดังข้ามบ้านแล้วครับ

...สรุป เสียงเพลง ออก AVR (สเคอริโอ) เสียงร้องของนักร้องออกแอมป์คอมพิวเตอร์ วางเครื่อง+ลำโพงในกลุ่มเดียวกับ AVR ผมใช้อยู่ทุกงานภายในบ้าน

ออฟไลน์ buraphaboy

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2015, 10:51:38 pm »
เชียร์แยกชิ้นอีกเสียงครับ อนาคตอยากอัพ ก็เปลี่ยนทีละชิ้น ของเก่าก็ขายได้ แต่พวก in the box นี่ จบเลย ทิ้งสถานเดียว

Onkyo ที่ลดราคาก็ได้ครับ หมื่นกว่าบาท มาจับ Whafadel ที่ลดราคาอยู่ ที่เหลือ ค่าสายเกรดธรรมดา เมตรละไม่กี่สิบก็พอ

อนาคต มีงบค่อยหา sub เพิ่ม เปลี่ยนสายลำโพง เปลี่ยนสาย hdmi ครับ

การ set up ไม่ยากหรอกครับ

ในเนต มีบอกหมด ควรวางลำโพงยังไง ฟังเสียงยังไง รวมถึง ตัวแอมป์เอง มีโหมด auto อยู่แล้ว ทำตามคู่มือ เป็นใช้ได้ครับ

สุดท้าย เครื่องเสียงไม่มีปุ่มระเบิดตัวเองครับ กดได้ทุกปุ่มครับ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 06:57:58 am »
เชียร์แยกชิ้นอีกเสียงครับ อนาคตอยากอัพ ก็เปลี่ยนทีละชิ้น ของเก่าก็ขายได้ แต่พวก in the box นี่ จบเลย ทิ้งสถานเดียว

Onkyo ที่ลดราคาก็ได้ครับ หมื่นกว่าบาท มาจับ Whafadel ที่ลดราคาอยู่ ที่เหลือ ค่าสายเกรดธรรมดา เมตรละไม่กี่สิบก็พอ

อนาคต มีงบค่อยหา sub เพิ่ม เปลี่ยนสายลำโพง เปลี่ยนสาย hdmi ครับ

ในเนต มีบอกหมด ควรวางลำโพงยังไง ฟังเสียงยังไง รวมถึง ตัวแอมป์เอง มีโหมด auto อยู่แล้ว ทำตามคู่มือ เป็นใช้ได้ครับ

สุดท้าย เครื่องเสียงไม่มีปุ่มระเบิดตัวเองครับ กดได้ทุกปุ่มครับ

ขอบคุณครับในคำแนะนำ ผมเองเข้าใจมานานว่าชุด ht s 7705 จัดเป็นเครื่องเสียงประเภท in the box ที่สามารถอัพเกรตได้ในอนาคต แต่เท่าที่ฟังแล้วปรากฎว่าน่าจะเข้าใจผิดมาตลอด  คงต้องขอรบกวนช่วยจัดชุดให้ผมด้วยครับ งบประมาณ 30000 บาท วัตถุประสงค์ดูหนังฟังเพลงและร้องเพลง  แต่เห็นหลายท่านแนะนำให้จัด sub ทีหลัง เลยข้องใจว่า งั้นชุดแยกที่เราจัดมา จะมีเสียงเบสกระหึ่มไหมหรือเป็นเสียงธรรมดาๆ ที่ดังกว่าเสียงทีวี ขออนุญาตงงแบบคนแก่ที่ไม่ทันเทคโนโลยีครับ

ออฟไลน์ HD-LuveR

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 09:12:34 am »

ขอบคุณครับในคำแนะนำ ผมเองเข้าใจมานานว่าชุด ht s 7705 จัดเป็นเครื่องเสียงประเภท in the box ที่สามารถอัพเกรตได้ในอนาคต แต่เท่าที่ฟังแล้วปรากฎว่าน่าจะเข้าใจผิดมาตลอด  คงต้องขอรบกวนช่วยจัดชุดให้ผมด้วยครับ งบประมาณ 30000 บาท วัตถุประสงค์ดูหนังฟังเพลงและร้องเพลง  แต่เห็นหลายท่านแนะนำให้จัด sub ทีหลัง เลยข้องใจว่า งั้นชุดแยกที่เราจัดมา จะมีเสียงเบสกระหึ่มไหมหรือเป็นเสียงธรรมดาๆ ที่ดังกว่าเสียงทีวี ขออนุญาตงงแบบคนแก่ที่ไม่ทันเทคโนโลยีครับ

7705 อัพได้ครับ แต่ลำโพงที่แถมมาจะทำยังไงกะมันนี่สิ ขายก็ไม่น่ามีคนซื้อ มันเป็นลำโพง sat.
 [ร้องไห้]
ของผม 3700 ยังอัพไปแล้วครับ กำลังสะสมงบอัพต่อ
 [เท่ห์]

ที่แนะนำแยกชิ้นเพราะว่าจะได้ไม่ต้องเอาลำโพง sat ตั้งทิ้งไว้เฉยๆไงครับ และลำโพง sat มันร้องเพลงไม่ดีครับ
ผมว่าชุดนี้ไม่เลวนะครับเป็น
Onkyo TX-NR333 + Onkyo SKF4800 + Onkyo SKS4800 @19,900฿ + sub อีก 8000 บาท อยู่ในงบพอดี
หรือจะใช้ TX-535 ก็ได้ แต่บวก sub แล้วเกินงบนิดหน่อย (ยกเว้นหาซับมือสอง)

ส่วนคาราโอเกะ ใช้ midi ผ่านคอมพ์ครับ
ไมค์ซื้อปรีแอม์ ที่มีช่องเสียบไมค์ + echo ก็ได้ครับ

คอมพ์ เสียบปรีแอมป์ + ไมค์เสียบปรีแอมป์ --> AVR --> ออกลำโพง

ถ้าจะให้ดีซื้อมิ๊กซ์ตัวเล็กๆก็ได้ ที่มันมี effectแท้ในตัว แจ่มเลยทีนี้

*KARAOKE อีกวิธีใช้กล่อง karaoke ครับ (แบบนี้จะได้ karaoke แบบ ภาพเคลื่อนไหว+เสียง - CD Karaoke)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2015, 08:27:23 am โดย HD-LuveR »
µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 09:58:06 am »
ขอบคุณมากมายในคำแนะนำครับ ขอเวลาปรับทัศนคติหน่อย..คงต้องไปทดลองฟังเสียงที่ร้านกันใหม่แล้วครับ   [ไม่เอา] [แทง] [โขก]