ผู้เขียน หัวข้อ: LED TV TCL ต่อช่อง HDMI 1 และ 2 ขึ้นว่าไม่รองรับครับ  (อ่าน 6622 ครั้ง)

ออฟไลน์ veerasakmud

• *
ผมซื้อ LED TV TCL 40 นิ้วมาได้ประมาณ 2 อาทิตย์ โดยต่อช่อง HDMI ใช้งานทั้ง 2 ช่องสามารถใช้งานได้ปรกติ มาวันนี้เปิดเครื่องมาจะใช้งานปรากฎว่าไม่สามรถใช้งานช่อง HDMI ได้ มันขึ้นว่า "ไม่รองรับ" ครับ วิ่งไปมาหน้าจอ โดย HDMI 1 ต่อกลับกล่องทีวีดิจิตอล ถ้าปิดกล่องหน้าจอจะขึ้นว่าไม่มีสัญญาณ พอเปิดกล่อง หน้าจอจะขึ้นว่า "ไม่รองรับ" ครับ ไม่ทราบว่าทีวีผมเป็นอะไรครับและจะต้องแก้ไขยังงัย รบกวนท่านที่ทราบช่วยให้คำแนะนำหน่อยครับ เพราะเพิ่งซื้อเครื่องมาใช้ได้แค่ 2 อาทิตย์เอง ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2015, 01:49:06 pm โดย veerasakmud »

ออฟไลน์ veerasakmud

• *
Re: LED TV TCL ต่อช่อง HDMI 1 และ 2 ขึ้นว่าไม่รองรับครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2015, 05:03:41 pm »
ขอบคุณมากครับ เดี่ยวจะเอาไปส่งศูนย์

ต่ออุปกรณ์อื่นๆ ที่ช่อง HDMI เป็นเหมือนกันหมด ส่วนช่องทาง INPUT สัญญาณอื่นๆ ใช้ได้ปรกติเป็นแต่ช่อง HDMI ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2015, 05:09:17 pm โดย veerasakmud »

ออฟไลน์ nui_nui

• Flat TV member
  • *
Re: LED TV TCL ต่อช่อง HDMI 1 และ 2 ขึ้นว่าไม่รองรับครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2015, 09:05:03 pm »
ส่งซ่อมมาแล้ว ...ถ้าเรายังใช้เครื่องเล่นตัวเดิมอยุ่ โอกาสจะกลับมาเป้นอีกมีสูงมาก ครับ อาการแบบนี้ที่ผ่านมาส่วนใหญ่มักจะเกิดกับเครื่องเล่นที่มาจากจีนแดงล้วนๆแต่เดี๋ยวนี้ไม่ว่าแบรนด์ไหนๆก็มาจากจีนเลยมีโอกาสเกิดขึ้นบ่อยมาก นี่ถ้าหมดประกันแล้วลูกค้าต้องควักเอง ของผมจาก HDMI มี 4 ช่องตอนนี้เหลือแค่ช่องเดียวที่ใช้ได้...ก็ดูๆไปก่อน ครับ