ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแชร์ประสบการณ์เสียงสงัดขึ้น เงินไม่ถึง1พันบาท  (อ่าน 1459 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peach_9

• LCD TV member
  • **
ผมได้ลองซื้อ Vibra Tack สลายแรงสั่นค้าง แล้วก็ซื้อดินน้ำมันกาว Blutac ไม่มีเลยซื้อยี่ห้อ UHU มาเพื่อลดการสั่นสะเทิอนแล้วก็แปะๆๆตามกระทู้อื่นๆที่เค้าแนะนำ เอาวะ! ถ้าโดนหลอกเงินแค่ไม่กี่ร้อยถือว่าซื้อค่าโง่และประสบการณ์

OMG! พอเปิดหนังดูเท่านั้น เสียงสงัดขึ้นครับไม่ได้มโนหรือคิดไปเองเพราะฟังอยู่นาน อีกอย่างทุกคนจะรู้ใช่มั้ยครับว่าเครื่องเสียงเราใช้อยู่ทุกวันจะรู้ได้ว่าถ้าเสียงมันเปลี่ยนหรืออะไรเปลี่ยนเราเป็นเจ้าของเราจะรู้สึกได้ และฟังเพลงผ่าน USB ไฟล์ FLAC เหมือนทุกครั้ง เสียงกลางและแหลมโอบล้อมทอดยาวมากขึ้น ผมว่าซัก10-15% นะ แต่ความสงัดมันช่วยให้ดนตรีแต่ละชิ้นเวลาแยกเล่นแล้วได้ยินชีดขึ้นกว่าเดิม ที่ผมไปแปะบนปลักผนัง 1 ก้อนช่วยลดการสั่นสะเทือนเวลาไฟวิ่งมาเข้าเครื่องกรองไฟ และติดที่ Volume AVR เค้าว่ามันช่วยให้เสียงดีขึ้น ผมเปิดเพลง ศรเพชร ฉิ่งฉับ แตร มาชัดแยกชิ้นได้ดี ไม่ปรี้ดดดเข้าหูจนน่ารำคาญ

เพื่อนๆพี่ๆ อย่าหาว่าผมมโนนะครับ ผมคิดว่ามันดีขึ้นอย่างน้อยก็ 10% ครับกับเงินเท่านี้ แชร์เป็นประสบการณ์ให้เพื่อนๆครับ ไม่ได้จะขายหรือโฆษณาให้ใครครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2015, 10:14:29 am โดย Peach_9 »

ออฟไลน์ nirun_-

• Edge LED TV member
  • line ; nirun145
เป็นของเล่นที่ผู้มีจินตนาการล้ำลึกเล่นมานานแล้วครับ
แค่เหรียญ5-10วางบนลำโพง เขาก็บอกว่าเปลี่ยน ไม่มีไรผิดถูหรือเสียหาย ลองเล่นได้ครับ

ผมเน้นช่วงล่างครับ ทิปโทจิกพื้น หรือจิกจานสไปท์ เสียงก็ไม่เหมือนกัน หนุกดี