ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามหน่อยครับ มีปัญหากับพลาสม่าพานาโซนิค  (อ่าน 1544 ครั้ง)

ออฟไลน์ Unit

• Flat TV member
  • *
ใช้พลาสม่าของพานาริุนTH42PV700MTครับ อาการคือเปิดดูได้สักประมาณ1ชั่วโมงแล้วสีจะเริ่มเลอะออกเป็นโทนสีแดง หรือบางครั้งจอจะเป็นสีขาวไม่มีภาพมีแต่เสียง อาการทั้ง2อย่างนี้ต้องเปิดดูสัง1ชั่วโมงนะครับถึงจะมีอาการเปิดตอนแรกก้ดูได้ปกติ อาการแบบนี้ซิอมแพงไหมครับกำลังตัดสินใจว่าจะซ่อมหรือซื้อใหม่ดีครับ

ออฟไลน์ nui_nui

• *
Re: รบกวนถามหน่อยครับ มีปัญหากับพลาสม่าพานาโซนิค
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2015, 08:13:16 pm »
อาการพื้นๆของ siries นี้เลย ครับ ...ถอดฝาหลังออกมา ตรงกลางจะมี connector เป้นสายทักเกลียว อยุ่ประมาณตรงหน้าพอดี เอา spray ล้างหัว-ท้ายของสายดู ครับ ถ้าผมจำไม่ผิดมันจะเป็นสายสัญญาณของ digital board ยังงัยถอดฝาออกมาแล้ว ลองเอามือแตะเบาๆอาการจะเกิดทันที ...ขอให้โชคดี ครับ

ออฟไลน์ Unit

• *
Re: รบกวนถามหน่อยครับ มีปัญหากับพลาสม่าพานาโซนิค
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2015, 08:32:28 pm »
ขอบคุณมากครับเดี๋ยวจะลองดูได้ความยังไงจะมาแจ้งอีกทีครับ ;D