ผู้เขียน หัวข้อ: นี่จะ 10 ปีเเล้วที่ bluray เปิดตัวมาจะมีอะไรมาเเทน bluray หรือเปล่าครับ  (อ่าน 3202 ครั้ง)

ออฟไลน์ บ้านนอก

• *
คือตอนนี้ทีวี 4k เริ่มเเตะต้องได้เเล้ว เเต่ไม่มีคอนเทน 4k เเท้ออกมาเลย มีเเต่ bluray 4k upscale คิดว่าคงไม่มีใครจะเป็นเจ้าภาพ ดิสรูปเเบบใหม่เเล้วจริงหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Mr.ple

• Edge LED TV member
ผมก็กลัวๆอยู่ครับ เลยเก็บแผ่นไว้แค่ชอบๆ แล้วก็โหลดใส่HDDไว้รออัพ

ออฟไลน์ Dear_sir

• Administrator
  • LCD TV member
  • *
    • LCDTVTHAILAND
ถ้าเทียบการเล่นแบบแผ่น สิ่งที่จะมาแทน Blu-ray ยังไม่มีครับ มีแต่จะพัฒนาต่อเนื่องไปคือ UHD Blu-ray ซึ่งในปัจจุบันเทคโนโลยีนี้มาแล้วเพียงแต่ยังไม่ได้อยู่ในขั้นซื้อหากันได้ ดังนั้น Full HD Blu-ray จะยังอยู่กับเรายาวๆ

อีกปัจจัยหนึ่งที่มีแนวโน้มคือคอนเทนทต์ออนไลน์ครับ
คนยุคใหม่ในปัจจุบันนิยมการดูภาพยนตร์สตรีมมิ่งออนไลน์กันเป็นหลัก ซึ่งอีกหน่อยมีแนวโน้มจะบูมมากกว่านี้แน่นอน เพราะค่าบริการรายเดือนถูก ความเห็นเบื้องต้นนะครับ

[จิ้ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2015, 12:10:17 pm โดย Dear_sir »