หน้า: [1]

ถามเกี่ยวกับ Oppo UDP-203 jailbreak, Dune Duo 4K, Dune Solo 4K

• sirirot
  • *
ถามเกี่ยวกับ Oppo UDP-203 jailbreak, Dune Duo 4K, Dune Solo 4K
« เมื่อ: เมษายน 17, 2017, 12:04:49 pm »

1. กำลังตัดสินใจจะซื้อ  Oppo UDP-203 ไม่ทราบว่าถ้าจะเอาไว้เล่น Blu-ray rip ISO 4k แต่ว่าอยากรู้ว่าถ้าจะเปิด External Subtitle SRT file ที่เป็นภาษาไทย มันจะแสดงผลได้ถูกต้องมั้ยครับ (เคยมีรุ่นเก่า BDP-83 ภาษาไทยมันเป็นภาษาต่างดาว ต้องใส่ subtitle เข้าไปเอง บาททีทำยากและเสียเวลา เลยอยากจะเปิด external SRT file ไปเลย)

2. ถ้าจะ jailbreak ตอนนี้ได้แต่ firmware version แรก 1209 ใช่มั้ยครับ แล้วเครื่องที่ขายในไทยตอนนี้ถ้าเขา update firmware ไปแล้ว จะ downgrade ลงมาแล้ว jailbreak ได้มั้ย

3. ถ้าใช้ได้แต่ firmware ตัวเก่า version 1209 และ update firmware ไม่ได้อีกมีข้อเสียอะไรบ้างครับ

4. กำลังเลือกระหว่าง UPD-203 กับ Dune Solo 4K เล่น หนังอย่างเดียวไม่ได้ฟังเพลง เอาไงดีครับ

5. ถ้าเล่นหนังอย่างเดียว Dune Solo 4K ก็เทียบเท่ากับ Duo 4K ใช่มั้ยครับ เข้าใจว่า Duo 4K หลักๆน่าจะแค่เรื่อง SACD
หน้า: [1]