ผู้เขียน หัวข้อ: blu-ray player เอาไปต่อแทน DVD player ในชุด HTได้มั้ยคะ  (อ่าน 2952 ครั้ง)

ออฟไลน์ HyperCute

• *
คือเรามีชุดโฮมเก่า(ซื้อเมื่อ5ปีก่อน)ของ samsung อยู่ค่ะ มีตัว DVD player ลำโพง5ตัว+ซับวูฟเฟอร์

ทีนี้เราซื้อทีวีมาใหม่ เป็นซัมซุง 55นิ้ว smart TV และมี 3D รุ่น55UAH6400 เลยอยากจะดูหนัง3D, HD ได้ด้วย เลยกะว่าจะซื้อเครื่องเล่น blu-rayใหม่

ถ้าเราซื้อเฉพาะเครื่องเล่น 3D blu-ray player แล้วเอามาต่อกับ ลำโพงชุดเดิม(samsung HT C453) แทน DVD player เดิม จะได้มั้ยคะ

หรือว่าจะต้องซื้อโฮมเธียเตอร์ใหม่ทั้งชุด ซึ่งก็คงเปลืองมาก และชุดโฮมเก่าก็เสียดาย (ขายได้เท่าไหร่กันนี่)

ใครมีรุ่นที่เหมาะกะทีวีรุ่นนี้แนะนำหน่อยค่ะ

ปล. งบประมาณ ถ้าเป็น 3D Bluray player กะว่าซักไม่เกิน 5พัน แต่ถ้าต้องซื้อทั้งชุด อาจจะกะงบซัก 1หมื่นค่ะ

ออฟไลน์ yoyo1978

• Flat TV member
  • *
Re: blu-ray player เอาไปต่อแทน DVD player ในชุด HTได้มั้ยคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 10:51:36 am »
น่าจะต้องซื้อใหม่ทั้งชุดนะคับ ทางที่ดี ควรซื้อเครื่องเล่น กับเครื่องเสียงที่เป็น AVR แยกกันนะคับ เพราะถ้าซื้อชุดโฮมแบบนี้มา พอตัวเครื่องเล่นเสีย ลำโพงแทบจะไร้ประโยชน์ทันที... [ปาดเหงื่อ]