ผู้เขียน หัวข้อ: ทีวี samsung PLANO 29 นิ้ว เปิดไม่ติด ซ่อมดีไหมครับ  (อ่าน 944 ครั้ง)

ออฟไลน์ PILES

• Flat TV member
  • *
    • GET RID OF HEMORRHOIDS
ทีวี SAMSUNG รุ่น PLANO 29 นิ้วครับ

ตอนแรกจะมีเสียงเหมือนช็อตๆในทีวีก่อนครับ เบาๆไม่ดังมาก

แต่ก็ยังไม่เป็นไร ดูไปประมาณอีก 2-3 วัน มีเสียงช็อตอีกทีแล้วจอก็ดับไปเลย

เปิดไม่ติดอีกเลยครับ หลังจากนั้น

ไม่ทราบว่าอาการนี้อะไรเสียครับ ค่าซ่อมประมาณกี่บาทครับ

แล้วซ่อมแล้วจะหายขาดหรือว่าจะเป็นใหม่อีกครับ

พี่ๆว่าควรจะซ่อม หรือว่าถอยเครื่องใหม่พวก LED ไปเลยดีครับ