ผู้เขียน หัวข้อ: Pioneer LX58 ความคุ้มค่ากับเม็ดเงินที่จ่ายไป  (อ่าน 5220 ครั้ง)

ออฟไลน์ 3D

• LCD TV member
  • **
Pioneer LX58 ความคุ้มค่ากับเม็ดเงินที่จ่ายไป
« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2015, 10:26:48 am »
สรุปหลังจากรับเครื่อง ตัวเครื่องหนักมากดูมั่นคงแข็งแรงน้ำหนักเกือบ 10 กิโล ถาดใส่ดิสออกมานุ่มนวล อ่านแผ่นเร็วนุ่มนวลราบรื่น ภาพที่ได้สีสันสดใส คมชัดสะอาดตาราบเรียบคงไว้ซึ่งความคมชัด ไม่ผิดหวังเรื่องภาพต่อเล่นกับ มีระบบการจัดการภาพที่ดี ต่อดูSony 55" W954A(Full HD) เสียงดีใช้ได้เลยครับ แต่ถ้าเน้นฟังเพลง LX88 น่าจะตอบโจทย์ ได้ดีที่สุด (ไฟล์หนังจาก HDD EX.เล่นผ่าน USB Noise เยอะไปหน่อยภาพไม่ค่อยสวย ภาพถ้าเทียบกับ Himedia Q5Q Q5 กินขาดครับ

ออฟไลน์ joobe

• **
Re: Pioneer LX58 ความคุ้มค่ากับเม็ดเงินที่จ่ายไป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2016, 06:55:19 pm »
confirm อีก 1 เสียงครับ ภาพและเสียง ดีมาก แต่ไฟล์ประเภท Mkv ยังขาดมิติอยู่บ้าง แต่ที่แทนที่ได้คือสีสันคับ ไม่แสบตามากนักดูได้นานขึ้น
(แนะนำ ลองต่อสัญญาน Zero signal ดูนะคับ ภาพและเสียงจะดีขึ้นครับ หรือผมคิดไปเองหว่า  [ช็อค])

ออฟไลน์ 3D

• **
Re: Pioneer LX58 ความคุ้มค่ากับเม็ดเงินที่จ่ายไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2016, 03:31:22 pm »
ลองทำแล้วเกิดเหตุหารณือะไรบางอย่างที่คาดไม่ถึง รบกวนขอไลน์หน่อยได้มะครับ คุณ Joobe อยากโทรปรึกษาหน่อยครับ รึไลน์ลมกะได้ zahara99

ออฟไลน์ joobe

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2016, 07:11:47 pm »
joobe1102 ไลน์ผมครับ โรจน์