ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้มี AVR ยี่ห้อไหนรุ่นอะไร ที่สามารถทำ Bi-amp คู่หน้า แล้วยังปรับเสียงเป็น Dolby Atmos หรือ Dtsx  (อ่าน 2416 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongsongkul

• *
ตอนนี้มี AVR ยี่ห้อไหนรุ่นอะไร ที่สามารถทำ Bi-amp คู่หน้า แล้วยังปรับเสียงเป็น Dolby Atmos หรือ Dtsx ได้บ้างครับ ?
ลองดูตอน Setting ของ Onkyo 3030 ก็ยังทำไม่ได้ครับ ต้องเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง...

ออฟไลน์ maxxx

• Edge LED TV member
ผมเคยเห็นรูปนี้ แล้วสงสัยเลยถามเจ้าของรูป

ในรูปคือ onkyo tx-nr3030

เจ้าของบอกว่า สามารถ bi amp คู่หน้าพร้อม atmos ได้

แต่จะเหลือแค่ 2 ตัว จาก 4 ตัวครับ

ปล.ขออนุญาติเจ้าของรูป นำมาลงด้วยนะครับ

ออฟไลน์ pongsongkul

• *
จริงเหรอครับ...ดีใจจัง เดี๋ยวลองไปเช๊คดูอีกทีตามที่บอก ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
หรือว่า  การสนองความต้องการของทั่น   ที่แท้จริง  อาจเป็น  Pre Pro + Power Amp แยกชิ้นแล้วกระมัง [คิคิ]

ออฟไลน์ Lekjang

• Edge LED TV member
ผมเคยเห็นรูปนี้ แล้วสงสัยเลยถามเจ้าของรูป

ในรูปคือ onkyo tx-nr3030

เจ้าของบอกว่า สามารถ bi amp คู่หน้าพร้อม atmos ได้

แต่จะเหลือแค่ 2 ตัว จาก 4 ตัวครับ

แล้วกรณี 7.1  เมื่อต่อ Bi amp  แล้ว ยังคงเป็น 5.1 ที่เหลือไหมครับ พวกเสียง True HD  ทั้งหลาย

หรือกลายเป็น 2 Ch ครับผม