ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4400085 ครั้ง)

ออฟไลน์ TongKung

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #5328 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 09:50:56 am »
มีใครใช้ 55LB750 มั่งไหม มีปัญหามุมดำ 4 มุม แบบ LB670T ไหมครับ
จะได้เลิศใกล้ถอยออกมาแล้ว  [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2014, 02:15:53 pm โดย TongKung »

ออฟไลน์ TooktaNaja

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #5329 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 11:05:20 am »
LG 670T เวลาดูหนังผ่าน USB อยากเลือกฟังเสียงอื่นที่ไม่ใช่ไทยกับเลือกซับไตเติ้ลกดเลือกหรือตั้งค่าตรงไหนครับ  [งง] หรือรุ่นนี้ไม่มีซับไตเติ้ลและเสียงไทยเท่านั้น  [ปาดเหงื่อ]

ต้องเข้าไปที่ video play setting ค่ะ (ไม่แน่ใจชื่อเมนู แต่ทำนองนี้ค่ะ) ซึ่งเป็นปกติกับการเล่นตรงผ่าน USB ของทีวี
ว่าเสียงกับซับบางไฟล์จะเปลี่ยนไม่ได้ บางไฟล์เปลี่ยนเสียงได้ ซับไม่ได้ บางไฟล์เปลี่ยนซับได้ เสียงไม่ได้ บลาๆๆ บางไฟล์ก็ได้หมด
ขึ้นอยู่กับชนิดของเสียง กับซับในไฟล์นั้นๆ นะคะคิดว่า
ถ้าเน้นดูหนังแนะนำ HD player หรือต่อ HDMI, VGA จากคอมดีกว่าค่ะ

ออฟไลน์ TongKung

• *
« ตอบกลับ #5330 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 10:51:15 pm »
สอย LG 55LB750T มาแล้ว

มีเรื่องถามหน่อยครับ ผมต่อ TV กับเสากางปลาบนหลังคา ดู ดิจิตอลได้

แต่จะดูแบบ อนาล็อก ด้วยได้ไหมครับ จะดูช่อง 3 นะครับ

ขอบคุณครับ

***หาเจอแล้วครับ***  [ช็อค]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2014, 10:22:29 pm โดย TongKung »

ออฟไลน์ Jan52

• *
« ตอบกลับ #5331 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2014, 01:05:47 pm »
LG 670T เวลาดูหนังผ่าน USB อยากเลือกฟังเสียงอื่นที่ไม่ใช่ไทยกับเลือกซับไตเติ้ลกดเลือกหรือตั้งค่าตรงไหนครับ  [งง] หรือรุ่นนี้ไม่มีซับไตเติ้ลและเสียงไทยเท่านั้น  [ปาดเหงื่อ]

ลองสังเกตุเวลาที่ดูหนังนะครับ ใช้ เมจิกรีโมท ขยับดู ด้านล่างขวา จะมี เครื่องหมาย กลมๆ เลือกเข้าไปจะมีที่ให้เปลี่ยน ภาษา และ Sub ครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ ManTech

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #5332 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 08:01:55 am »

ลองสังเกตุเวลาที่ดูหนังนะครับ ใช้ เมจิกรีโมท ขยับดู ด้านล่างขวา จะมี เครื่องหมาย กลมๆ เลือกเข้าไปจะมีที่ให้เปลี่ยน ภาษา และ Sub ครับ [ปลื่ม]

เจอแล้วครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ เล่นไฟล์ .mkv แต่ Sub ไม่ขึ้นให้กด กดเลือกไม่ได้ โหลดหนังใส่แฟลตไดร์มาอยากดูก่อนว่าหนังดีควรน่าเก็บสะสมไหมค่อยเอาลง HDD ของ HD playerไว้ดูอีกคราวหน้า LGน่าจะมีซอฟท์แวร์ให้รองรับ Sub มากกว่านี้หน่อยจะสมบูรณ์กว่านี้เลย เห็นเวอร์ชั่นซอฟท์แวร์ออกกันซะมากมาย หรือถ้าแสดง Sub ด้วยจะทำให้การโหลดข้อมูลจาก USB มากขึ้นจนอาจทำให้โหลดข้อมูลไม่ทันทำให้ภาพและเสียงไม่มีคุณภาพได้

ออฟไลน์ terpsichore

• *
« ตอบกลับ #5333 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 10:22:44 am »
รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ในห้อง ที่เคยซื้อ Smart TV ช่วยทำแบบสอบถามให้หน่อยนะคะ พอดีตอนนี้กำลังทำงานวิจัยจบ ป. โท เรื่องปัจจัยที่ส่งผลต่อการตัดสินใจซื้อ Smart TV
 ขอบคุณมากๆ ค่ะ

https://docs.google.com/forms/d/1m8qe2ur3SNh_ZAXcMK9pa0BkjXiIZ4fjnGToeeO29Eo/viewform?usp=send_form

[ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Tamagot69

• *
« ตอบกลับ #5334 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 03:14:59 am »
ไครยุไกล้bknจรัล มาทางนี้เลยคับ ผมยืนขายยุที่นั่น เพิ่งย้ายมา เด๋วจะเซอร์วิซไห้คับ
ช่วงนี้ทีวีหลายรุ่นมีสิทธิพิเศษจากแอลจีโดยตรง สามารถแจ้งเป็นลูกค้าวีไอพีได้รับสิทพิเศษจริง
อยากทราบตัวไหนแอดมาถามได้ครับ นี่ไอดีลายน์got69za [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ promsoda

• *
« ตอบกลับ #5335 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 09:33:38 pm »
LG 3D Smart HD TV 42 นิ้ว รุ่น 42LB650T (Silver) กับ LG Smart LED Cinema 3D TV 42" 42LB650T (White) แตกต่างกันอย่างไรครับ เลือกอะไรดี [งง]

ออฟไลน์ OffRhapZody

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #5336 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2014, 10:59:46 pm »
อยากรู้ว่าทำยังไงให้ Magic Remote สามารถเปลี่ยนช่องกล่อง Truevision ได้อะครับ เคยอ่านเจอในนี้มีคนบอกทำได้ ผมลองแล้วมันไม่เชื่อมต่อกันอะครับ [เศร้า]

ออฟไลน์ Paisit

• *
« ตอบกลับ #5337 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 11:48:33 am »
LB750T เวลาเปลี่ยนช่องทำไมช้าจัง ทำไงให้เร็วกว่านี้ได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ kollove

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #5338 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 03:12:44 pm »
อยากรู้ว่าทำยังไงให้ Magic Remote สามารถเปลี่ยนช่องกล่อง Truevision ได้อะครับ เคยอ่านเจอในนี้มีคนบอกทำได้ ผมลองแล้วมันไม่เชื่อมต่อกันอะครับ [เศร้า]

ไม่ทราบว่าท่านใช้รุ่นไหนของผมเป็นรุ่น ub web os จะมีแถบเมนูให้ เลือกรุ่นและยี่ห้อที่จะจับคู่กันนะ เข้าไปแล้วจะสังเกตุมี ให้เลือกคำว่า set top box นะแล้วจะมีรุ่นยี่ห้อต่างๆให้เลือก หน้าแรกจะไม่มีชื่อของ true vison ให้เลือกข้อที่ว่า ไม่มีแสดงชื่อรุ่น หรืออะไรสักอย่างนี่แหละผมจำไม่ค่อยได้ เมื่อกดแล้วหาไปเรื่อยๆ เดี๋ยวเจอเอง ก็กดไปต่อตามคำอธิบายหน้าจอเป็นอันเสร็จ ลองดูไม่ยากครับ

ออฟไลน์ OffRhapZody

• *
« ตอบกลับ #5339 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 04:45:37 pm »

ไม่ทราบว่าท่านใช้รุ่นไหนของผมเป็นรุ่น ub web os จะมีแถบเมนูให้ เลือกรุ่นและยี่ห้อที่จะจับคู่กันนะ เข้าไปแล้วจะสังเกตุมี ให้เลือกคำว่า set top box นะแล้วจะมีรุ่นยี่ห้อต่างๆให้เลือก หน้าแรกจะไม่มีชื่อของ true vison ให้เลือกข้อที่ว่า ไม่มีแสดงชื่อรุ่น หรืออะไรสักอย่างนี่แหละผมจำไม่ค่อยได้ เมื่อกดแล้วหาไปเรื่อยๆ เดี๋ยวเจอเอง ก็กดไปต่อตามคำอธิบายหน้าจอเป็นอันเสร็จ ลองดูไม่ยากครับ

ทำตามวิธีนี้เลยครับ พออันสุดท้ายที่ให้เลือกจะมี True Vision แต่พอเลือกไปแล้วมันไม่เชื่อมต่อกันครับ ตอนให้เทสกดอะไรก็ไม่ติดเลย เห็นกล่องทรูเป็นยี่ห้อ Samsung เลยลองเลือกดู สรุปเชื่อมได้แต่ปุ่มมั่วเลยครับ เลยยังหาวิธีเชื่อมไม่ได้ T-T

ออฟไลน์ iam

• *
« ตอบกลับ #5340 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 06:26:32 pm »
สอย LG 55LB750T มาแล้ว

มีเรื่องถามหน่อยครับ ผมต่อ TV กับเสากางปลาบนหลังคา ดู ดิจิตอลได้

แต่จะดูแบบ อนาล็อก ด้วยได้ไหมครับ จะดูช่อง 3 นะครับ

ขอบคุณครับ

***หาเจอแล้วครับ***  [ช็อค]

ไม่ทราบว่า 750t มีปัญหาเหมือน 670 ไม๊คับ

ออฟไลน์ ้Hnui

• *
« ตอบกลับ #5341 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 08:28:20 pm »
รบกวนสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับการเชื่อมต่อของ LB670T ด้วยครับ ผมจะสามารถเชื่อมต่อกับลำโพง bluetooth แบบที่ใช้เชื่อมต่อกับโทรศัพธ์ได้ นำมาลองต่อกับ TV เพื่อให้เสียงมันดังไปที่ลำโพง bluetooth เพื่อที่ผมจะนำไปวางไว้ที่ห้องอื่นให้มันมีเสียงตลอด ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหมครับ เคยเห็น function ในTV มี Wireless Sound Sync
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ l3lumoon

• *
« ตอบกลับ #5342 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 11:28:52 pm »
  ขอสอบถามท่านผู้ใช้ TV LED รุ่นนี้หน่อยครับผม :) :) :)

LG   42LB650T   

ผมกำลังตัดสินใจจะซื้อทีวีรุ่นนี้และขนาดเท่านี้ครับ เป็นของขวัญในวันแม่ [yes]

แต่ชั้นวางทีวีที่บ้านผมมีขนาดความยาว 90 ซม. พอดี
และในเสป็ค ความยาวของทีวีรุ่นนี้คือ 95.5
แต่ไม่มีบอกว่าความยาวระหว่างฐานทั้ง2ข้างเป็นเท่าไหร่ [โขก]

คำถามคือ ผมอยากทราบครับว่าชั้นวางขนาดยาว 90 ซม. มันจะสามารถวางได้หรือไม่ครับ
 เพราะไม่สามารถเปลี่ยนเป็นชั้นวางอันอื่นได้ครับด้วยเหตุบางประการ

ขอบคุณครับ   :) :) :)   [รัก]

ออฟไลน์ Krit-888

« ตอบกลับ #5343 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 01:59:47 am »
เคยใช้ Magic Remote  ควบคุมการเล่นใน XBMC ครับ หรือถ้าจะเปลี่ยนช่องทีวี ก็ Stream กล่องรับดาวเทียมมาเล่นที่ XBMC และเลือกช่องต่างๆด้วย Magic Remote  ครับ
ปล. ไม่ค่อยสะดวกหรือเร็วเท่าดูจากกล่อง แต่ก็สามารถทำได้เหมือนกัน

« ตอบกลับ #5344 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 02:01:01 am »
LB750T เวลาเปลี่ยนช่องทำไมช้าจัง ทำไงให้เร็วกว่านี้ได้มั้ยครับ
เปลี่ยนช่องใน LB670T ก็เร็วอยู่นะครับ ยกเว้นเปิดเครื่องนานๆแล้วมีหน่วงตอนเปลี่ยนช่อง แก้ด้วยการปิดแล้วเปิดใหม่  [จิ้ม]

« ตอบกลับ #5345 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 02:03:16 am »

Dreambox หรือ Azbox สามารถทำได้ด้วยหรือเปล่า งานนี้ต้องขอลองดูบ้าง [จุ๊บ]